Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Biển cách SG tròn 80km
Biển cách SG tròn 80km
Đi biển gần Sài Gòn nhất
Ngoài phạm vi Sài Gòn có Vũng Tàu, Long Hải, Hồ Tràm, Hồ Cốc là khá gần. Khoảng cách trung bình từ 90-130km tuỳ bãi biển nhưng có một bãi biển gần hơn chút xíu nằm khá khuất trên đường đi ra Vũng Tàu là bãi Thuỷ Tiên - Long Cung mà khoảng cách đo từ đầu cao tốc tròn 80km, gần hơn, lạ hơn, và thậm chí quyến rũ hơn nhờ nét hoang sơ vì khuất sau những rặng cây ven biển.
Điểm cộng là biển sạch, yên tĩnh, không có khách sạn hay quán xá và cũng chẳng phải nơi dân cư sinh sống nên ít người, ai thích tĩnh lặng thì đây là nơi hợp còn ai thích sôi động hẳn đây hơi tĩnh quá. Lái xe từ Metro quận 2 mất đúng 68 phút cho quãng đường gần 50 dặm, chúng ta lại thấy biển xanh cát trắng nắng vàng và bầu không khí tươi sạch khó thấy ở Sài Gòn.
Nếu bận việc thì lái xe về SG mất hơn 1 tiếng là họp được ngay, nếu có thời gian ở lại một vài đêm để ngắm bình minh và hoàng hôn nơi chân trời và cũng chính ngay trước mặt.
Ai thích biển lại bỏ sót điểm này hơi phí, không cần đi hai tiếng đến nơi xa hơn hay bay máy bay đến biển nổi tiếng hơn, biển ngay sát bên chúng ta và có thể đi mỗi tuần.

Bãi biển có tên Thuỷ Tiên - Long Cung hay Saphire gì đó, qua trường Lê Quí Đôn gặp ngã ba đầu tiên bên trái có bảng hiệu quẹo trái là đến, chúc cả nhà tìm được nơi mới vắng vẻ.

https://www.facebook.com/Otomedia2017/
Biển cách SG tròn 80km

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/6/16
142
121
43
30
bác quảng cáo đã đời sao ko cho thêm cái bản đồ chấm vô 1 cái địa chỉ cho AE rõ?

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
Chỗ này iem đoán grand hồ tràm
chỗ này khu Thuỷ Tiên - Long Cung gần Vũng Tàu bác ah, k phải Hồ Tràm

lanviet: hic cám ơn comment duyên dáng văn hoá của bác, bác hiểu là quảng cáo thì chịu rồi, em không bán hàng gì hay khu này có phải của em đâu mà quảng cáo, với những comment văn hoá cao như bác em xin miễn trả lời tiếp vì không đủ trình độ nói chuyện với bác

chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Latumi
Hạng C
3/1/10
848
7.215
93
chỗ này khu Thuỷ Tiên - Long Cung gần Vũng Tàu bác ah, k phải Hồ Tràm

lanviet: hic cám ơn comment duyên dáng văn hoá của bác, bác hiểu là quảng cáo thì chịu rồi, em không bán hàng gì hay khu này có phải của em đâu mà quảng cáo, với những comment văn hoá cao như bác em xin miễn trả lời tiếp vì không đủ trình độ nói chuyện với bác

chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

Bác chấm giùm phát lên Gmaps xem đường đi thế nào với, trông như 1 cái resort à? hay là khu đó cũng có nhiều ks khác nhau?

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
https://www.google.com/maps/place/B...20ed0098c6c1971!8m2!3d10.3764125!4d107.125532

Tên là resort nhưng mà hoàn toàn chưa phải vì đây chỉ là khu biệt thự và căn hộ cao cấp, trong đó có một số rất ít cho thuê nghỉ dưỡng, được cái là không có khách sạn, nhà dân.. nên yên tĩnh và vắng lặng nên thuê một hai căn hộ nghỉ có cảm giác nhà mình cũng thích ah

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Blue Saphire, không hiểu anh thớt post với mục đích gì, sale hay chia sẻ gì thì cũng nên cung cấp đầy đủ thông tin, nói lấp lững bà con cho bad comment cũng phải thôi. Đây là khu dự án biệt thự biển đang làm dở dang, có 1 số nhà được chủ nhà hoàn thiện để nghỉ dưỡng hoặc cho thuê, nằm ngay cửa ngõ vào Vũng Tàu

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
Blue Saphire, không hiểu anh thớt post với mục đích gì, sale hay chia sẻ gì thì cũng nên cung cấp đầy đủ thông tin, nói lấp lững bà con cho bad comment cũng phải thôi. Đây là khu dự án biệt thự biển đang làm dở dang, có 1 số nhà được chủ nhà hoàn thiện để nghỉ dưỡng hoặc cho thuê, nằm ngay cửa ngõ vào Vũng Tàu

sao lúc nào cũng phải có mục đích gì bác ơi, em ở sg và không làm gì đến bất động sản, chẳng liên quan gì đến Blue Saphire, giới thiệu cái bãi tắm cho mọi người khám phá du lịch mà cũng bị nghi ngờ thì ai dám giới thiệu kk, bãi tắm free nữa :) , bác mún đủ thông tin là thông tin gì?

dự án này bác và em có chửi nó, xấu đẹp thì cứ tự nhiên nhé, em chỉ là người ham đi chơi, lên là đi kkk

em có bán cái xe nè mà chưa dám giới thiệu vì sợ chém nát người kkk
Biển cách SG tròn 80km

Chỉnh sửa cuối: