Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Nhiều ông bà cứ nghe người ta nói, nghe người này kêu, suốt này lên mạng rêu rao "toàn mấy người 49 53 tuổi chết nhiều lắm", đựu xanh ông nào lấy được cái số liệu tổng số người tuổi 49 53 gì đó chết, tai nạn, bị thương, đau ốm bệnh tật so với các số tuổi còn lại cho tôi xem, thì tôi tin. Sống trên đời mà suốt ngày cứ bị thằng này con kia hù dọa 49,53 , rồi ai ko tin thì bảo "tâm linh kinh lắm đấy mày lạng quạng chết chứ ko đùa". Đến hãi các ông các bà.
Quan điểm của em cực kỳ đơn giản, tận số thì chết, hết, éo bao giờ trong cuộc đời em bị bất kỳ người nào hù ma dọa quỷ em, vì đơn giản là em éo tin và em éo coi trọng mấy người mà suốt đời đi tuyên truyền, hù dọa người khác với mấy cái kiểu như, "49 53 tuổi đó kinh lắm, ngta toàn bị nạn tuổi đó không".
Ông nào bà nào sợ hãi 49 53 đọc cm này của em, ngứa mắt thì cứ next, em éo chung hội chung thuyền với các bác đó nên chúng ta ko thuộc về nhau đâu.
Éo thân !

Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Nhiều ông bà cứ nghe người ta nói, nghe người này kêu, suốt này lên mạng rêu rao "toàn mấy người 49 53 tuổi chết nhiều lắm", đựu xanh ông nào lấy được cái số liệu tổng số người tuổi 49 53 gì đó chết, tai nạn, bị thương, đau ốm bệnh tật so với các số tuổi còn lại cho tôi xem, thì tôi tin. Sống trên đời mà suốt ngày cứ bị thằng này con kia hù dọa 49,53 , rồi ai ko tin thì bảo "tâm linh kinh lắm đấy mày lạng quạng chết chứ ko đùa". Đến hãi các ông các bà.
Quan điểm của em cực kỳ đơn giản, tận số thì chết, hết, éo bao giờ trong cuộc đời em bị bất kỳ người nào hù ma dọa quỷ em, vì đơn giản là em éo tin và em éo coi trọng mấy người mà suốt đời đi tuyên truyền, hù dọa người khác với mấy cái kiểu như, "49 53 tuổi đó kinh lắm, ngta toàn bị nạn tuổi đó không".
Ông nào bà nào sợ hãi 49 53 đọc cm này của em, ngứa mắt thì cứ next, em éo chung hội chung thuyền với các bác đó nên chúng ta ko thuộc về nhau đâu.
Éo thân !

Bởi vậy cái xứ Đông Lào này mãi nghèo.
Lo đầu tư vào bản thân như giáo dục và kinh nghiệm kiếm ra tiền thì không làm. Tối ngày nhờ thần thánh phù hộ làm ăn cho phát tài, phát mãi.
Hay ra đường đi ẩu bị xe cán chết thì chỉ phán câu "xui"
Mà ngộ cái là thấy số 4,14 thì né vì nói là số tử, nhưng mà họ cũng phải trãi qua thời 4,14,24,34,44,54,64,74,84 tuổi thì éo có sợ lại đi sợ cái tuổi 49 và 53.
Bị ưng thư đại tràng, trực tràng, bao tử, ruột thừa,gan thì nói số xui trong khi tối ngày hút thuốc, nhậu nhẹt,ăn thực phẩm bẩn, không tập thể dục.
Tất cả cũng chỉ do dốt nát, giáo dục kém, không chịu học hỏi mà ra.

Hạng D
11/11/16
1.167
1.015
143
46
Bởi vậy cái xứ Đông Lào này mãi nghèo.
Lo đầu tư vào bản thân như giáo dục và kinh nghiệm kiếm ra tiền thì không làm. Tối ngày nhờ thần thánh phù hộ làm ăn cho phát tài, phát mãi.
Hay ra đường đi ẩu bị xe cán chết thì chỉ phán câu "xui"
Mà ngộ cái là thấy số 4,14 thì né vì nói là số tử, nhưng mà họ cũng phải trãi qua thời 4,14,24,34,44,54,64,74,84 tuổi thì éo có sợ lại đi sợ cái tuổi 49 và 53.
Bị ưng thư đại tràng, trực tràng, bao tử, ruột thừa,gan thì nói số xui trong khi tối ngày hút thuốc, nhậu nhẹt,ăn thực phẩm bẩn, không tập thể dục.
Tất cả cũng chỉ do dốt nát, giáo dục kém, không chịu học hỏi mà ra.
Số xe chỉ là chuyện nhỏ, bán xe đổi biển tỉnh là xong
Số nhà nữa kìa bác, khu dân cư cao cấp hay chung cư cao cấp, không có số nhà 4, 13 hoặc tầng 13, hihi
Còn có thang máy lên tầng 12A , 12B không có tầng 13

• Like
Reactions: Marines
Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Số xe chỉ là chuyện nhỏ, bán xe đổi biển tỉnh là xong
Số nhà nữa kìa bác, khu dân cư cao cấp hay chung cư cao cấp, không có số nhà 4, 13 hoặc tầng 13, hihi
Còn có thang máy lên tầng 12A , 12B không có tầng 13

Bởi vậy cái thang máy bên choor mình ở nó đọc tiếng Anh Three A (3A) cho tầng 4 trong khi tới tầng 12A và 12B (13 - 14) thì nó im mịa ko biết đọc là tầng nào :))

Hạng D
11/11/16
1.167
1.015
143
46
Bởi vậy cái thang máy bên choor mình ở nó đọc tiếng Anh Three A (3A) cho tầng 4 trong khi tới tầng 12A và 12B (13 - 14) thì nó im mịa ko biết đọc là tầng nào :))
Dù ta hay tây đều có những con số may mắn hay xui xẻo, do quan niệm đúc kết từ quá khứ nên mình không thích thì tránh.
Thực tế phải không bác??? mà hằng ngày ta gặp rất nhiều, càng làm ăn lớn thì người ta càng tin

Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Dù ta hay tây đều có những con số may mắn hay xui xẻo, do quan niệm đúc kết từ quá khứ nên mình không thích thì tránh.
Thực tế phải không bác??? mà hằng ngày ta gặp rất nhiều, càng làm ăn lớn thì người ta càng tin

Dân văn minh họ cần có niềm tin (tin vào chúa, phật, thánh, etc) để họ có động lực để họ làm ăn. Tuy nhiên, cốt lõi là họ phải có tri thức, kiến thức, kinh nghiệm cộng thêm tích luỹ tài sản tiền bạc để trở nên giàu có. Chứ họ không xin xỏ thần Thánh, Chúa để làm ăn phát tài như xứ đông lào này.
Văn minh thì dựa vào niềm tin, tín ngưỡng. Chứ ko phải là Mê tín dị đoan, đây là 02 khái niệm hoàn toàn khác nhau.

Ng mê tín dị đoan không phân biệt được giữa Phong thuỷ, tướng số, tử vi (phương Đông) hay chiêm tin (phương Tây) là các phạm trù Triết học trong vũ trụ Với các vấn đề mê tín dị đoan mà các số 13, 14, 49, 53 là dẫn chứng, vì do các ông, bà thầy mù kiến thức nghỉ ra hoặc học chưa tới để kiếm ăn thôi

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Xin chia buồn cùng các gia quyến. Một lúc 10 người.
Biển số 49, 53 là gì mà nhiều người không muốn bấm phải?

Bác nào tin sái cổ 49-53 tuổi gì đó, vô chỉ ra giúp tôi. Post này mục đích giúp các bác nào đang tin mấy cái này, thấy rằng, đừng quá mê tín dị đoan, mệt người.

Hạng B2
26/7/16
378
653
93
Trong SG h thấy nhiều siêu xe về chỉ mong có tiền đi bấm biển thoai, k cần biển đẹp.