Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.202
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Họ đọc S.O.S - Hỗ trợ GT, họ gọi mình hỏi thăm và bàn luận. Mình tư vấn "Cứ trải lòng giúp bạn trên đường với tinh thần nối vòng tay lớn!" Và họ tiến lên.
Có PV VTV1 (member O.S bên Accord) gặp mình 3 lần cafe mục đích "Xin làm phóng sự về hoạt động S.O.S!".(khi vụ xe khách mất thắng dựa xe tải cứu người). Mình cùng cafe và giải thích: S.O.S là tấm lòng bạn bè nối vòng tay => Hành vi hỗ trợ khi nhận thông tin rất bất ngờ. Không có văn phòng, không biết trước. không cas trực, không chỉ huy, không nhân viên. Ai rảnh là đi hiện trường theo tin báo. (Qua tôi hoặc trực tiếp)
Mà ... "Phóng sự" thì phải có kịch bản. Có kịch bản thì có đạo diễn, dàn dựng ... S.O.S - Hỗ trợ giao thông thuộc otosaigon.com không làm điều đó.
Chuyện Thiện nguyện giúp cháu Nguyễn Thành Phúc bị té lầu đứt cuống họng
này cũng vậy. @Nam_newport (O.X.S 05) gọi thì mình trả lời. Làm thì phải kiểm tra xác minh. Mình đi vô BV, gọi @Tohoa thì Tohoa Số 356 đi, gọi @thanhchoray thì ảnh - S.O.S 163 đón ở CR, gọi @caheo thì chú S.O.S 131 ấy bật máy rà gọi ... và cùng vào bv làm c/tác xác minh. Tự @aka2lua thấy mình lúng túng sổ sách thì ảnh tự nguyện setup văn bản doc.gg PM chuyển cho mình để "phụ anh 1 tay". Sổ sách tài chính thì phải rành mạch rõ tràng TỔNG THU - TỔNG CHI (không khoản nào ngoài chuyển giúp) = 0 Thế thôi.
Tuần sau bài CNL xóa, bài bên S.O.S này cũng sẽ chìm vào dĩ vãng ... Ta cứ làm việc, cứ sống cứ đi ... có duyên lại gặp lại chung tay. Không thích thì out.
Thế đấy! Chung tay, chia sẻ lúc vui, khi buồn ... giải trí cho nhẹ lòng thui mà.