Hạng B2
13/9/09
177
180
43
e củng đang lăn tăn vụ này ,thấy bác @;ludwig. tư vấn chuẩn e nghĩ chắc bác củng là nhà cung cấp và phân phối. bác có thể tư vấn và cung cấp giùm e ốp sần 1 bộ nhé bác. nhu cầu của e 1 computer+1 nồi cơm điện+1 tủ lạnh(nếu được tủ lạnh thì tốt k thì cắt luôn củng được)+1 máy in canon LBP-810.hết .tks bác

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
moxedep nói:
e củng đang lăn tăn vụ này ,thấy bác @;ludwig. tư vấn chuẩn e nghĩ chắc bác củng là nhà cung cấp và phân phối. bác có thể tư vấn và cung cấp giùm e ốp sần 1 bộ nhé bác. nhu cầu của e 1 computer+1 nồi cơm điện+1 tủ lạnh(nếu được tủ lạnh thì tốt k thì cắt luôn củng được)+1 máy in canon LBP-810.hết .tks bác

Với nhu cầu này của bác thì em nghĩ phải dùng đến máy phát điện. chi phí đầu tư sẽ thấp hơn, bền hơn.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.126
133
chauhungvnpt nói:
Kg đc đâu bác CT ơi, cái UPS thiết kế cho máy tính chỉ giữ điện cho máy tính đc 10' là nhiều rồi, mạch điện cũng đc thiết kế để nạp áp và dòng theo quy định của nó, bác muốn dùng nhiều hơn thì có loại UPS dùng cho server đó, loại này thì dùng đc hơn 30' nhưng giá thì hình như gấp chục lần cái máy nổ second hand có bác nào rao trên đây hay sao ấy, em chỉ nhớ mang máng là vậy.:D
Dùng vô tư bác ơi , em có cái ups 600 va bị hư bình , em chơi cái bình khô 45ah vào , xài đồ điện tử bình thường . Chỉ xài đừng quá công suất của nó thôi . Nhưng lưu ý với các bác là dùng ups chỉ thích hợp cho các loại đồ điện như máy tính , ti vi , dàn máy . Không dùng cho quạt được . Vì ups nắn dòng dc->ac 220v dạng sin vuông , không phải sin tròn . Bác mà cắm cây quạt vào là nghe khét liền . Còn thiết bị đổi điện ở trên thì ra sin chuẩn luôn -> xài thoải mái

Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa
Buratino10 nói:
tuando nói:
@Buratino10: cái bộ lọc điện (số 3) mua ở đâu vậy bác?
Cái này em mua ở tiệm điện dưới Biên Hòa, chắc trên SG mấy tiệm điện gia dụng cũng bán đầy mà pác. Nếu k tìm ra thì pác nói em mua cho, lấy
thôi
Hôm nào em xuống biên hòa bác dắt em đi mua 1 bộ 3 thứ luôn giùm nhé bác ?

Hạng D
12/1/10
2.720
5.453
113
Phan Thiết- Bình Thuận
anhhai80 nói:
Buratino10 nói:
tuando nói:
@Buratino10: cái bộ lọc điện (số 3) mua ở đâu vậy bác?
Cái này em mua ở tiệm điện dưới Biên Hòa, chắc trên SG mấy tiệm điện gia dụng cũng bán đầy mà pác. Nếu k tìm ra thì pác nói em mua cho, lấy
thôi
Hôm nào em xuống biên hòa bác dắt em đi mua 1 bộ 3 thứ luôn giùm nhé bác ?
Bác này hình như là dân Nông Lâm Tự?

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Bác anhhai80 cũng là Wagoner mà, off kỹ thuật với WagonSG rồi. Hôm nào lên SG chơi đi bác anhhai80.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa
hunghanoi nói:
Bác anhhai80 cũng là Wagoner mà, off kỹ thuật với WagonSG rồi. Hôm nào lên SG chơi đi bác anhhai80.
hichic, em cũng ham lắm mà ko dám chạy vào SG, tay lái nặng quá, vô gặp kẹt xe chắc chết :p, để em luyện cho pro hơn chút em sẽ lượn vào SG chơi với các bác :), e chỉ dám chạy xuống Thủ đức thui :confused: