Tập Lái
13/2/17
28
63
13
"Lãnh đạo UBND huyện Bình Chánh cho biết UBND TPHCM đã chấp thuận chủ trương “nâng cấp” Bình Chánh từ huyện lên quận sau khi địa phương phối hợp với Sở Nội vụ khảo sát, xác định huyện hội đủ các điều kiện để thành lập quận"
Chừng nào đến lượt Nhà Bè ta :D
http://www.tienphong.vn/xa-hoi/tphcm-se-co-quan-binh-chanh-1134411.tpo

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Good news! bác nào chịu khó list ra giúp em 1 số lợi ích về vụ được lên Quận với.
Với có liên quan gì đến quy định tách thửa kg ạ?

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
"Lãnh đạo UBND huyện Bình Chánh cho biết UBND TPHCM đã chấp thuận chủ trương “nâng cấp” Bình Chánh từ huyện lên quận sau khi địa phương phối hợp với Sở Nội vụ khảo sát, xác định huyện hội đủ các điều kiện để thành lập quận"
Chừng nào đến lượt Nhà Bè ta :D
http://www.tienphong.vn/xa-hoi/tphcm-se-co-quan-binh-chanh-1134411.tpo

Lên quận là quá đúng rồi. Mặc dù vất nó nằm lăn lóc, 0 đầu tư hạ tầng, mà người ở vẫn đông nghẹt ra. Dọc QL50 là 1 trục. Dọc Tân Tạo là trục thứ 2. Mật độ dân số đông hơn hẳn anh Q9 thần thánh trong khi diện tích là lớn hơn gấp đôi.

• Like
Reactions: khakaka and thuto1
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Lên quận là quá đúng rồi. Mặc dù vất nó nằm lăn lóc, 0 đầu tư hạ tầng, mà người ở vẫn đông nghẹt ra. Dọc QL50 là 1 trục. Dọc Tân Tạo là trục thứ 2. Mật độ dân số đông hơn hẳn anh Q9 thần thánh trong khi diện tích là lớn hơn gấp đôi.
Làm sao đông dân bằng VL A , B bác ?

• Like
Reactions: thuto1 and tai cm
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Good news! bác nào chịu khó list ra giúp em 1 số lợi ích về vụ được lên Quận với.
Với có liên quan gì đến quy định tách thửa kg ạ?
Có liên quan quá đi chứ bác! Diện tích đất thổ cu tối thiểu để được tách thửa sẽ nhỏ hơn. Giờ BC và mấy huyện như HM, NB thì S đất thổ cứ tối thiểu được tách thửa là 120m2 và ngang tối thiểu 7m, còn mấy quận vùng ven thì các con số tướng ứng là 80m2 và 5m. Như vậy nếu BC len quận thì diện tích đó cũng tương đương các quận vùng ven khác là 80m2 và ngang tối thiểu 5m.
Cái mình đang suy nghĩ là vậy nếu đất vươn hay đất lúa thì khi len quận thì thành đất gì nhỉ? Hiện nay người nào muốn tách riêng 100-200m2 đất nông nghiệp cho con mà ở huyện là ko được giải quyết vì S đất nông nghiệp tối thiểu được tách thửa là 500m2 (nếu có mình chứng gia đình khó khăn thì cũng phải 300m2). Chỉ có cách là phải đóng thuế cho toàn bộ thửa đất từ đất nông nghiệp len thổ cư (nếu chuyển được mục đích) rồi sau đó mới tách riêng được cho con cái sau nhưng tiền thuế len thổ cư của tối thiểu 500m là vượt quá khả năng của nhiều Ng. Vì vậy mình ko hiểu là khi BC len quận thì S đất nông nghiệp khi đó có nhỏ hơn 500m2 như hiện nay quy định với huyện ko? Bác nào biết thì chia sẻ nhé