Hỏi Đường? Bình dương - Hà Tĩnh

Hạng B2
6/12/12
455
1.724
93
KCN VSIP1, Bình Hoà, Thuận An
Mình đang có chuyến đi từ Bình Dương-Hà Tĩnh -Bình Dương trong 7 ngày 2 tài ,xe jolie 2004 .Các Bác cho ý kiến giúp:
1- Đi đường nào: QL1A hay QL 14?
2- Các vấn đề liên quan: XXX, đường, Chổ sửa xe...
3- Chia chặn đường như thế nào hợp lý
3- Ăn nghĩ dọc đường
Cám ơn!

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Ngày 1 Phan Thiết
Ngày 2 Gềnh đá dĩa
N 3 Bình Định
N 4 Quảng Ngữa
N 5 Huế
N 6 Phong Nha
Ngày 7 về Hà Tĩnh
7 ngày đi xe đạp cũng kịp

Tb: xe tuổi cao dễ ốm nên đi QL1, có biến còn dễ bề chăm sóc, chứ đi HCM thì cứu hộ cũng chết.

Ko biết xe có leo nổi Đèo cả không. Còn lại đường thông thoáng có lươn cứng ở giữa chạy toàn 80/90. Phí cầu khoảng 500k đường và 1500k tiền xăng. Hết

• Like
Reactions: vsipdung
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Ngày 1 Phan Thiết
Ngày 2 Sông Cầu
N 3 Bình Định
N 4 Quảng Ngữa
N 5 Huế
N 6 Phong Nha
Ngày 7 về Hà Tĩnh

Tb: xe tuổi cao dễ ốm nên đi QL1, có biến còn dễ bề chăm sóc, chứ đi HCM thì cứu hộ cũng chết.
Vậy lúc vô bỏ xe đi máy bay hả bác? Bác chủ hỏi cả đi và về chỉ 7 ngày thôi!.

• Like
Reactions: vsipdung and LoiVT
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Ngày 1 Phan Thiết
Ngày 2 Gềnh đá dĩa
N 3 Bình Định
N 4 Quảng Ngữa
N 5 Huế
N 6 Phong Nha
Ngày 7 về Hà Tĩnh

Ko biết xe có leo nổi Đèo cả không. Còn lại đường thông thoáng có lươn cứng ở giữa chạy toàn 80/90. Phí cầu khoảng 500k đường và 1500k tiền xăng. Hết

Lỗi đọc hiểu lại tài lanh, 7 ngày là cả đi lẫn về. Đèo Cả giờ có hầm rồi không cần leo nữa.
Jolie mà hết 1500k tiền xăng cho 1400km thì thật là toẹt vời chỉ có bác mới nghĩ ra được.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Mình đang có chuyến đi từ Bình Dương-Hà Tĩnh -Bình Dương trong 7 ngày 2 tài ,xe jolie 2004 .Các Bác cho ý kiến giúp:
3- Ăn nghĩ dọc đường
Cám ơn!
Xe bác cũ nên đi QL1, xa xíu nhưng đổi lại không phải nằm trong rừng mà là trên đường dù sao cũng đỡ hơn. Chỗ sửa xe thì từ từ vì đã hỏng đâu mà lo.

Chiều đi: Day 1 Tuy Hoà, Day 2 Huế, Day 3 về nhà
Chiều về: day 1 Đà Nẵng, day 2 Nha Trang, day 3 về nhà,

Ăn thì phụ thuộc vào tiền, trưa ghé đâu làm tý cơm rau luộc trứng chiên cho lành, tối về thành phố tha hồ nhậu, cứ hỏi anh Gúc là ra cả. Ngủ cũng liên quan đến tiền, cứ 700k đổ lên đảm bảo có khách sạn đàng hoàng để ngủ, thấp hơn thì hên xui.

Em vào Nam ra Bắc 5 lần chả cần hỏi ai, quán ăn thì sạch mà vào. Cứ kêu con gà luộc, lòng nấu với miến/mì gói là xong bữa trưa, hôm sau thì rau luộc với trứng chiên, cá kho. Ngày cuối cùng thì gà kho gừng với cơm. Kinh nghiệm cứ phi xuống bếp xem rồi gọi nguyên con. chờ lâu tý cũng được vì đằng nào chả nghỉ ngơi. Buổi tối nhậu nhẹt thì hỏi khách sạn kết hợp goole.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Lỗi đọc hiểu lại tài lanh, 7 ngày là cả đi lẫn về. Đèo Cả giờ có hầm rồi không cần leo nữa.
Jolie mà hết 1500k tiền xăng cho 1400km thì thật là toẹt vời chỉ có bác mới nghĩ ra được.
Đèo Cả thông xe rồi hả bác!!! Tài lanh thật tháng trước em đi nhầm hay sao mà nó không cho vào....
Chạy đường trường thì thế thôi, con Zace thần thánh của em chạy hết 1400k thôi anh

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Bác chủ lưu ý, theo anh em trên OS báo lại thì đường bị ảnh hưởng bão lụt nên ổ gà nhiều, nếu đoạn tốt mà mưa ướt đường thì xe không có ABS cũng không nên chạy trên 60, ngày chạy ,đêm ngủ thì thời gian 7 ngày đi và về theo em là chật vật đấy.
Em có ý kiến chút xíu vậy thôi, em hóng các bác học hỏi thêm.

• Like
Reactions: vsipdung and LoiVT
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
3- Ăn nghĩ dọc đường
Cám ơn!
Đã có 2 tóp về xuyên Việt, anh lập riêng thế này hơi bị loãng sẽ ít đóng góp vì trùng lặp. Thôi thì anh đã lập ra tóp này rồi thì mình cũng góp với anh vài ý:
1- Jolie chạy xV cũng ok nhưng chạy xe mà còn lo chỗ sửa thì nên đi đường QL1;
2.1- xxx thì mình chưa gặp nhưng nhiều anh em có nhắc nhở về chuyện này anh cũng nên chú ý.
2.2- Đường thì trên OS đang có 2 top cập nhật thường xuyên, anh tìm mà tham khảo. Nói chung sau mùa mưa lũ ai đi rồi cũng kêu than. Không biết trước tết sửa được tới đâu. Nhưng so với trước kia thì cũng ok lắm. Ngày xưa lốp xe chạy xV chưa được 2 năm là phải thay rồi (đấy là hên không bị đá chém).
2.2- Chỗ sửa xe có lẽ anh xin số SOS của DĐ hoặc theo mình thì: mã tỉnh+1080.
3- Đây ra Hà Tĩnh khoảng ~1300km 2 tài có thể chạy 2 ngày là vừa sức (cái này tùy tài).
3 lại 3 nữa- Ăn nghỉ dọc đường thì tùy vào thành phần đoàn đi anh ơi. Có trẻ nhỏ thì phải chú ý hơn. Ở mấy tóp kia nhiều anh em đóng góp ý kiến hay anh coi lại xem. Không nên vào mấy quán xe khách liên tỉnh hay dừng tuy vào đấy tài xế có bàn riêng, đồ ăn ngon hơn lại có cả bia nữa nhưng các thành viên trong đoàn phải ăn dở mà đắt đỏ.
Có nhiêu vậy góp với anh.
Chúc anh chuẩn bị chu đáo và có chuyến đi an toàn.