Hạng D
4/8/11
1.048
4.259
143
nghe khí thế quá...lên là lên là lên

Hạng B2
16/5/18
235
299
63
Không biết bao năm nữa mới thành. Tội cho mấy đầm vịt tại đây..

Hạng B1
7/10/17
88
87
18
HCM
Mấy anh cứ chặt chém. Dự án nghìn tỷ của người ta mà mấy anh cứ làm như mua cái nhà HXH của mấy anh. Dư tiền thì bỏ vô xem con cháu mấy anh có hưởng ko là biết

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Đọc cái này thì chắc trong số Oser, em hẳn phải là Ng hào hứng nhất (hoặc gần nhất) vi em có cái đất 160m2 ở phường 27 sát với P 28 (chỗ P 27 của em thì an tâm hoàn toàn ko dính quy hoạch) nén nếu dự án triển khai thì chắc đời em cũng lên tầm cao hơn đó bác!
Nhưng nói thật là dự án lớn quá, nên thành ra khó triển khai bác a! Giải tỏa trắng 3000 hộ dân trong đó ko hề đờn giản, nhất là giờ sau vu Thủ Thiêm nên ba con cũng khôn rồi, muốn làm là phải có ranh quy hoạch rõ ràng, giá cả phải thỏa đáng. Nén em dự là dự án này vẫn sẽ cần nhiều time để bắt đầu lắm.
Giá đất MT đường Bình Quới (đường chính của khu này) giờ tầm 140-150, còn đất hẻm thì cỡ 80-100 tuy theo diện tích và vi trí. Giá ở đây tăng chứ yếu do giá đát ở toàn TP đã tăng, chứ ha tầng khu vực này hầu như ko có gì thay đổi trong 20 năm qua (ngoại trừ làm lại cái cầu dẫn là cầu Kinh, nhưng cầu này vẫn là con đường đoc đạo để vào đảo). Cá nhân em đánh giá bác nào đầu tư ở đây thì có tiềm năng, nhưng tầm nhìn có lẽ phải 5-10 năm mới có biến đông mạnh!

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Đọc cái này thì chắc trong số Oser, em hẳn phải là Ng hào hứng nhất (hoặc gần nhất) vi em có cái đất 160m2 ở phường 27 sát với P 28 (chỗ P 27 của em thì an tâm hoàn toàn ko dính quy hoạch) nén nếu dự án triển khai thì chắc đời em cũng lên tầm cao hơn đó bác!
Nhưng nói thật là dự án lớn quá, nên thành ra khó triển khai bác a! Giải tỏa trắng 3000 hộ dân trong đó ko hề đờn giản, nhất là giờ sau vu Thủ Thiêm nên ba con cũng khôn rồi, muốn làm là phải có ranh quy hoạch rõ ràng, giá cả phải thỏa đáng. Nén em dự là dự án này vẫn sẽ cần nhiều time để bắt đầu lắm.
Giá đất MT đường Bình Quới (đường chính của khu này) giờ tầm 140-150, còn đất hẻm thì cỡ 80-100 tuy theo diện tích và vi trí. Giá ở đây tăng chứ yếu do giá đát ở toàn TP đã tăng, chứ ha tầng khu vực này hầu như ko có gì thay đổi trong 20 năm qua (ngoại trừ làm lại cái cầu dẫn là cầu Kinh, nhưng cầu này vẫn là con đường đoc đạo để vào đảo). Cá nhân em đánh giá bác nào đầu tư ở đây thì có tiềm năng, nhưng tầm nhìn có lẽ phải 5-10 năm mới có biến đông mạnh!
Mặt tiền trục chính mà giá 140-150 thì cũng chỉ ngang tương đương với những trục chính tại q9 thôi. Mà vị trí này thì ok hơn rất nhiều...

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Mặt tiền trục chính mà giá 140-150 thì cũng chỉ ngang với những trục chính tại q9 thôi. Mà vị trí này thì ok hơn rất nhiều...
Nó rẻ hơn q9 hoặc là ngang với q9 mặc dù gần trung tam hơn là cũng có ly do cả: đường nhỏ, buôn bán ko sầm uất lắm, độ dài đường khá ngắn (em nói riêng đoạn đường năm trên p27 là phường ko quy hoạch thoi nhé, mặc dù chiều dài tổng của đường BQ hiện tại cỡ 5km, nhưng đa số là nằm trên địa bàn phường 28 dính quy hoạch).
Thực tế em thấy ko cần tới khi dự án khổng lồ này triển khai thi giá đất khu xung quanh mới tăng, mà chỉ cần mở rộng cái vòng xoay Đài liệt sĩ trước đó (dự án này cũng treo từ 2001 tới giờ) và chuyển bến xe sang bến xe mới thì đường dẫn từ Hàng Xanh vào Thanh Đa mới bớt kẹt. Em thấy Ng ta ngại Thanh Đa chủ yếu là vi cái đoạn từ Hàng Xanh vao ngã 3 hầu như kẹt sáng trưa chiều tối