Tin Tức Bloomberg: VinFast đối mặt với nhiều thách thức lớn từ Toyota, Ford và Honda

NEWDRIVER

Hạng D
6/5/04
1.423
706
113
Vietnam
Xác nhận
confirm
Hi bác, bác nói rõ hơn cái vụ xe Lux thông số gần bằng xe Đức nhưng giá 1/2 dc ko bác ? Những thông số đó là gì và so với xe phổ thông thì hơn chỗ nào ? Thank bác
Lux A2.0 sedan Momen 300-350Nm, đãn động cầu sau, tăng tốc dưới 8s-8s lên 100km/h. Hệ treo liên kết đa điểm - đặc điểm của xe sang.

Cảmry 2.5 momen xoăn chỉ 235Nm, tăng tốc tầm 10.5s lên 100km/h, dẫn động cầu trước, Hệ treo Macpherson gì gì đó bác - đặc điểm xe phổ thông. Cam Mỹ có options 3.5 tăng tốc tầm 8s, nhưng mấy cái kia vẫn vậy.

Bác suy ra cho SUV nhé. Còn gần nhất của xe sang là Q7 2.0 của Audi. Thấp hơn là Explorer không phải xe sang nhưng giá 2.2 tỷ chưa trước bạ.

bác xem thông số Camry 2019 ở đây. Bản cao nhất của Cam thua spec và phụ tùng cao cấp của Lux A 2.0 thấp nhất nhé

https://www.google.com.vn/amp/s/giaxeoto.vn/amp/toyota-camry-thong-so-ky-thuat-gia-ban-235.html

Chỉnh sửa cuối:

NEWDRIVER

Hạng D
6/5/04
1.423
706
113
Vietnam
Xác nhận
confirm
Mấy bác đánh giá thì đánh :) 500tr để mua Fadil mình thấy còn quá sức nhiều người chứ đừng nói tới xe hơn 1 tỷ, con dễ mua nhất là xe hạng A mà người tiêu dùng còn khó có thể mua thì làm sao mua nổi con đẳng cấp cao hơn. Mình chỉ mới chạy 2 dòng xe nên chất lượng mình chẳng bàn, chỉ đang nói về giá là thấy trước mắt ít ai dám mua.
Mua xe là theo nhu cầu ở phân khúc nào bác. Mình nhu cầu Suv Midsize chỉ nhắm được có Fe ( dù nhỏ hơn Midsize, nếu họ lắp máy 2.0T ), Explorer, sau đó có thông tin về VF cho cọc thì chơi ngay thôi. Không có gì phải nghĩ cid chêmh giá là quá lớn mà spec ngon đấy. Toàn Tây điều hành lo cái gì, và xe phổ thông không đáp ứng đươjc nhu càu của mình. Mình chuyển từ xe Đức xuống Vinh phát, có thể gọi là “ ăn choi gặp khó khăn” :):)

2say

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Ai nói gì thì nói,
Em không thích chiếc Fadil,
Em quyết, có đủ lúa là em tậu chiếc VinFast to nhất, ngồi cho sướng

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook