Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon
Hi Bác Thanh Tùng hay các bác nào đang đi BMW 3 series!

Nhờ các bác tư vấn giùm em, con vợ hai 318i của em chưa làm gì, còn Original, thấy Bass hơi yếu, em tính gắn thêm Subwoofer. Vậy theo Bác em nên gắn loại nào là được nhất và phù hợp nhất con vợ hai của em. Thấy các Bác bàn nhiều về Infinity Basslink Subwoofer, không biết loại này nghe hay không và có gắn cho vợ hai em được không???

Ngoài Sub, vợ hai em có cần gắn gì thêm không các bác??? màn hình có nên gắn không? loa...???

Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: BMW 318i nên gắn loa Sub loại gì??? Basslink???

nên gắn tất ... :):D;)

Hạng B2
31/12/04
250
0
16
thu do than yeu

theo em ko nên gắn bass link cho 318 vì. nếu để ở cốp sau sẽ kém hiệu quả do vách ngăn khá dày, tất nhiên có thể bật to hơn. em thấy thế nàu là hay nhất: thay các loa đã có của xe bằng loại loa có tiếng bass tốt hơn, theo em nhớ ko lầm thì đã có người tư vắn trên 4rum này là có cục nam châm ở sau loa to hơn và phải vừa với hốc loa gin ở xe sao cho sau khi lắp khó páht hiện nếu nhìn bề ngoài.
em kiến thức về vấn đề này còn hạn chế : nếu có sai xin chỉ giáo

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Các Bác thân mến
BMW 318 i Bác không lắp được Basslinkx vì nó quá kín
1/02 Sub JBL or Infinity 12"(30cm) + Power 1200W =$650(Tối thiểu)
2/ 02 Sub JBL + Crown 2200W=$1600(Tối đa)

Nếu không thà Bác gắn màn hình còn hơn thực tế Em khuyên Bác nên lắp màn hình vì lúc đó Công suất lớn hơn cải thiện phần nào tiếng Bass

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Bac Vespa,em xin góp mấy ý kiến:

- Sub Basslink lăp cho BMW 318 ko được vì đặt sub sau cốp xe, cốp quá kín nên không hiệu quả.
- Nên lắp sub có power riêng RMS từ 500 W trở lên nghe mới thực sự hay, có điều kiện thì lắp 2 sub.
Nhưng mà quả sub như vậy thì giá cũng tầm 400 USD cho power và khoảng 300 USD cho Sub, (giá mua ở Sing cho Sub infinity hoac Alpine, loại infinity bèo hơn chút ít, e đã mua thử rồi, giá ở nhà không biết lắm, nhưng cai amply như vậy ở đây bán độ 10 triệu, híc, sao mà đắt thế).
- Có điều hệ thống âm thanh trong xe BMW 318 nghe không hay nên nếu nâng cấp cho xứng thì nên thay toàn bộ 4 loa (2 way, Component) kèm âmly (125 w/ch x 4) và Head Unit (hi-end, DVD, CD, MP3...), tổng thiệt hại quả này cũng tầm 600 USD cho 4 loa, 400 USD cho âmly 4 kênh, 500 USD cho Head Unit loại có DVD (chưa có màn), cũng là giá ở Sing.
- Đấy là cấu hình cơ bản, Muốn nghe hay nữa thì phải thêm các thiết bị phụ trợ như để xử lý tín hiệu âm thanh (Pream-EQ, Processing, Cross-over..). Pream có loại chạy bóng đèn điện tử tube tiếng rất mềm giá khoảng 280 USD
- Nếu muốn ra âm thanh 5.1 thì thêm 1 cặp loa nữa cho loa centrer phía trước và sau xe và thêm amply + bộ xử lý tín hiệu 5.1 gọi là digital processing... và phải lắp màn hình.
- Nếu muốn dải âm thanh nghe thật nhuyển từ tép, trung, mid-bass và siêu trầm thì bổ sung thêm loa mid-bass kèm âmly cho mid-bass nếu không thì nghe vẫn thiếu tiếng mid-bass và tiếng trung không đầy đặn. Loa mid-bass nên lắp cùng với loa cánh trước của xe và phải gia cố lại hộp âm cách của xe vì nó đập khá mạnh.
Tuỳ theo mức mình định chơi mà đầu tư, mua từ từ thôi, chơi lâu mới vui.

Mấy kinh nghiệm em nâng cấp âm thanh con xe còi của em chia sẻ cùng bác và anh em.

Tập Lái
31/3/06
16
0
0
47
www.otosaigon.com

Sao đắt thế?! Thằng bạn tôi cũng lắp một thùng Sub 2 loa 12" cho xe BMW 318i + Amp chỉ mất có mấy triệu thôi. Nghe đâu nó lắp mất 4,5tr thôi. Chưa có màn hình và cũng chưa tính loa cánh cửa đó. Mà tôi thấy nghe hay lắm. Ngôi trong xe khi mở to mà thấy tức cả ngực. Mỗi lần có tiếng bass khi mở to, tôi thất tóc tôi rựng theo tiêng bass mới ghê chứ. Nhưng nếu có tiền thì lắp một bộ đắt tiền chắc có thể hay hơn. Cùng lắm chỉ hay hơn chút đỉnh thôi. Vì âm thanh trong xe mà mở to quá thì thiết bị âm thanh có tôt và chất lượng đến đâu cũng bị bảo hòa thôi. (Đây là ý kiến của riêng tôi) Vì tôi cũng đã nghe thử mộ bộ Loa + Amp 3 nghàn mấy lắp trên xe Mecz rồi. Cũng không hơn gì mấy các bác a.. (Tối góp ý vậy không phải thì anh em bỏ qua nhé) Vì tôi chưa có xe để lắp mà chỉ nghe nhờ thôi nên có chút ý kiến vậy hehehehe....

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Bác Dawnlove nói chí phải...
Tiên sư nó, càng lên hạng cao thì càng phải trả nhiều tiền mà cải thiện thì thêm có chút đỉnh.
Nhưng mà đang nghe 4,5 triệu, chạy sang nghe 3 khìn đô, chỉ muốn đổi sang 3 khìn đô, thế mới cú...

Tập Lái
9/9/05
18
0
0

Theo em nghĩ thì tiền nào của đó thôi. Còn lắp gì thì tuỳ thuộc vào kinh tế của từng người.Về phần em thì theo em bác cứ thay bốn loa trong xe trước đã thay loa xịn mất khoảng 300 USD sau này có tiền lam tiếp bộ SUB sau. Chứ loa trong xe không hay mà đã chơi loa SUB thì tự nhiên âm thanh nghe chán lắm

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Deleted

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Xe 318 i Các Bác lưu ý là loa màng giấy nên khi thay loa không thôi thì khi thay xong : Trung tép hay hơn nhưng Bass lại kém đi> lại phải lắp subwoofer
Theo Em thế này
Nếu Bác chưa đủ Kinh phí thì Chỉ lắp màn , sau đó nếu Bác muốn hợp lý thì ra chỗ Hòang Anh số 8 LTK lắp Đồ lướt thì giá có thể rẻ hơn nhiều