Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Em đang định đổi xe, em có các lựa chọn các dòng: BMW 320i, Mazda 6 2.5, Mazda CX5 hay Mer C200.
Vì thuộc nhiều hãng xe nên chả biết post vào trang nào, nếu post vào Maz thì toàn fan cuồng của Maz, hay ngược lại, nên em đành liều post ở đây.
Nhờ các bác tư vấn, so sánh các mặt lợi hại giữa các loại xe trên. Em biết các xe trên thuộc các phân cấp khác nhau, nhưng nhu cầu của em là sử dụng gia đình, bền bỉ và quan trọng nhất là chi phí vận hành và nuôi em nó.
Em thêm hình ảnh của các em gái ạh
BMW 320i

Maz 6 2.5

Maz CX 5

Và Mer C200
mercedes-c-class-c200-cdi-blueefficiency-amg-sport-2014-50_image1_400.jpg

Cám ơn các bác đã xem tin.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Bác bao nhiêu tuổi ? Mục đích mua xe để làm gì ? Tiêu chí an toàn hay mẫu mã ? Dự tính chi phí cho bảo dưỡng ?
C200 thì năm sau ra phom mới ... ko nên mua lúc này .
BMW320i nếu bác trẻ trung năng động thích cảm giác lái thể thao thì chọn e này.
Mazda 6 là một sự lựa chọn thích hợp nếu bác muốn sửa chữa bảo dưỡng tương đối theo dòng xe Nhật
Mazda CX5 nhìn phom dễ lạc hậu khi dòng tiếp theo ra mắt....
Ngoài ra còn 1 sự lựa chọn nữa bác nên cân nhắc là Mer GLK
Bác nên đến từng hãng lái thử rồi cảm nhận mình thích hợp với xe nào...

Hạng D
26/6/05
3.023
14.528
113
otosaigon.com
B phải biết mục đích sử dụng của b ntn chứ! B thix xe cao thì chọn cx5, b thix sang trọng thì M6, thix cảm giác lái và an toàn ko ngai chinphi nuoi duong thì Bim, Mec . Nếu muốn bền, sang trọng, cp nuoi vừa phải, ít lỗ ( nếu còn đổi xe) thì quất camry.
Chúc b mau chọn đc v2!

Hạng B2
4/8/14
307
234
43
34
Bác nên ghé mỗi SR của các hãng xem xe cận cảnh, lái thử, cảm nhận chân thật nhất rồi quyết ạ. Tư vấn OS mỗi người một ý,mỗi cảm nhận khác nhau thì làm sao chuẩn gu bác chủ được ạ=> bác còn lăn tăn dài dài và khó quyết lắm ạ

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Bác bao nhiêu tuổi ? Mục đích mua xe để làm gì ? Tiêu chí an toàn hay mẫu mã ? Dự tính chi phí cho bảo dưỡng ?
C200 thì năm sau ra phom mới ... ko nên mua lúc này .
BMW320i nếu bác trẻ trung năng động thích cảm giác lái thể thao thì chọn e này.
Mazda 6 là một sự lựa chọn thích hợp nếu bác muốn sửa chữa bảo dưỡng tương đối theo dòng xe Nhật
Mazda CX5 nhìn phom dễ lạc hậu khi dòng tiếp theo ra mắt....
Ngoài ra còn 1 sự lựa chọn nữa bác nên cân nhắc là Mer GLK
Bác nên đến từng hãng lái thử rồi cảm nhận mình thích hợp với xe nào...
Dạ em 8x đời gần giữa bác ah, nhu cầu của em là sử dụng cho gia đình, kết hợp ngoại giao công việc.
em đã từng sử dụng Cam 2.4, chi phí bảo dưỡng em nó thì cũng kh cao, nói chung là ổn, khong biết mấy em trên chi phí bảo dưỡng định kỳ 5000km và bảo dưỡng lớn tầm khoảng bao nhiêu, và tài ăn nhậu của mỗi em, nhờ các bác tư vấn giúp

Chỉnh sửa cuối: