Tập Lái
21/4/04
48
0
0
Vietnam
Sáng nay đi trên cái 325i của ông anh mới mua 1 năm đi được 2 vạn đang đi trên đường ngon lành bỗng tay lái phát ra tiếng kêu lục cục rồi giật giật , càng lúc tay lái càng nặng (bull****). May mà đúng lúc về đến nhà , chui được vào sân thì tay lái thành lái của GAZ 69 hay Giải Phóng luôn (mất hoàn toàn trợ lực) , lúc này ông anh cũng đành chào thua vì với cái lốp bản rộng 225 mm của con 325i thì bố thằng nào mà lái được khi không có trợ lực, xuống xe thấy nó "Chớ" ra sân đầy một bãi dầu tay lái --> ác mộng. Cái xe này từ hồi mua chỉ có hầu như đi trong nội thành , xa lắm cũng chỉ HP hay Ha Long. Ông anh cuống cuồng gọi BMW Service ...... sau một hồi chờ đợi trong căng thẳng thấy 2 chú Service lái 1 con Pickup cũ rỉ phi đến rút đồ nghề ra, một bác ngắm nghía cái đống dầu chảy ra sân rồi phán rằng "Cái này đ phải dầu tay lái" (Chúa ơi thế nó là cái gì ? MK!! )[:eek:)][?][V]. (to chuyện rồi ha ha) Hai bác Service từ từ mở nắp Capô ra ngó nghiêng rồi mở nắp bình dầu trợ lực ra, bác già rút trong cái Pickup ra bảo bối .....-----> 1 cái chai nước khoáng Vital chứa dầu của hệ thống trợ lực ( I've never seen it before !!) [xx(] (trông cái chai gớm quá). Bác đổ tồng tộc vào bình dầu rồi lắp lại mọi thứ , ----> ơn chúa cái vô lăng lại nhẹ nhàng rồi nhưng có lẽ hệ thống bơm dầu có vấn đề nên ông anh phải lái gấp xuống Service ở Minh Khai để các bác bảo hành cho lên cầu để xem tại sao nó lại đái dầm ra thế ..... hic hic hiện nay tôi vẫn chưa biết tình trạng của nó thế nào nhưng chắc cũng phải mất ít nhất " 1 quyển " cho con xe hehe [^]:D. ..... to be continued..........

Hạng B1
4/11/03
92
1
0
SaiGon
Vui quá:D:D:D!!!! nghe bác kể có duyên vui 1 mà nghe xe mắc tiền bị bịnh thì vui 10....kekeke[:eek:)][:eek:)][:eek:)]

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Một quyển là sao? Chưa nghe bao giờ cả, anh dùng từ mới quá. Một tờ, một vé, một.......đống thì nghe nhiều......:p

Tập Lái
21/4/04
48
0
0
Vietnam
eh` eh` ơ ơ 1 quyển mà chưa nghe bao giờ à 1 tập tiền thì gọi là 1 quyển thôi , nói chung nói 1 quyển thì ít nhất là 1 tr .

Hạng B1
5/2/04
51
0
0
Mobiel service cars cua BMW xấu vậy hả Bác. Vậy chắc thua Mer rồi,,,.... Hay là no' ít hư ngoài đường nên không cần xe Service ngon??!?!?!?!??

Tập Lái
21/4/04
48
0
0
Vietnam
hihi tôi đi cái C200K nhưng thỉnh thoảng 2 cũng đổi sang cái 325i để giao lưu, nhưng đây là lần đầu tiên thấy nó bị hỏng như thế, đúng là Service của BMW có vẻ ko bằng Mer được nhưng cái xe bị hỏng hôm đó xuống Service cũng chỉ mất 15 phút để sửa nhưng ko sửa thì ko lái được, cái doăng nào đó trên đường bơm dầu bị bung ra làm cho nó bị "Tè dầm " ra thế nên khắc phục cũng ko khó. Nhưng nói để các bác chạy BMW để ý vì đây là bệnh của rất nhiều xe BMW, xuống Service mới hay mình là một trong rất nhiều người bị như thế này và mình bị hỏng ngay trong nội thành còn là may chứ có ông đang picnic vùng cao bị y hệt thế là phải cho cả xe Service và xe cẩu lên trên đó để cẩu nó lên làm tại chỗ. Ko biết 4rum mình đã có ai bị chưa .... hihi Vô lăng của BMW ko miết 1 tay được , điên quá hehe
.