Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
Chắc chắn sẽ cập nhật cho các bác, lỡ ai rơi vào hoàn cảnh tương tự thì có thêm nguồn tham khảo để xử lý. Lúc bị mình tìm khắp diễn đàn trong và ngoài nước nhưng gần như không có được nhiều thông tin đầy đủ về lỗi này.
Em hóng thông tin của bác

Tập Lái
3/1/18
41
31
18
E có thắc mắc là ngay cả Bim khi lỗi, hư hỏng thế này cử cả người bên tập đoàn xuống xem xe còn chưa biết lỗi thì a Vin nhà mình đi mà bị lỗi thì sẽ thế nào nhỉ?? Dù gì cái xe cũng cả bạc tỷ mà chưa biết chất lượng ra sao cũng phiêu quá các bác nhỉ:confused:

Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
E có thắc mắc là ngay cả Bim khi lỗi, hư hỏng thế này cử cả người bên tập đoàn xuống xem xe còn chưa biết lỗi thì a Vin nhà mình đi mà bị lỗi thì sẽ thế nào nhỉ?? Dù gì cái xe cũng cả bạc tỷ mà chưa biết chất lượng ra sao cũng phiêu quá các bác nhỉ:confused:
Ta đi xe Nhật đi bác

• Like
Reactions: Jindonwing
Hạng F
29/10/16
11.573
22.146
113
Pháp
Tôi lúc trước cũng bi với hộp tiptronic (vw) thay đủ cả, và cuối cùng thay hộp số là xong ... Đó là quyết định của VW mặc dầu để máy đo xem cũng không tìm ra nguyên nhân gì.

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Tôi lúc trước cũng bi với hộp tiptronic (vw) thay đủ cả, và cuối cùng thay hộp số là xong ... Đó là quyết định của VW mặc dầu để máy đo xem cũng không tìm ra nguyên nhân gì.
Chuẩn bác, một khi đã lỗi tiềm ẩn thì thay phéng cho KH họ happy mà mua lại xe mới. Chứ kiểu này, hơi bị tởn thủ tục rườm rà của BMW rồi đấy. Nói mua xe mới chắc không quyết cái rụp như trước.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
Chuẩn bác, một khi đã lỗi tiềm ẩn thì thay phéng cho KH họ happy mà mua lại xe mới. Chứ kiểu này, hơi bị rởn BMW rồi đấy. Nói mua xe mới chắc không quyết cái rụp như trước.
Vào háng BMW xe em sửa chữa trong đó bi xóa hết thông tin khi về anh Hải

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41

Như bác khác nói, đi xe Nhật cho lành, đó cũng là cảm giác nhiều khi của mình. Đi xe Nhật thì hy sinh cảm giác lái cũng như an toàn của xe Đức thôi.

Mình sẽ cập nhật anh em về hướng xử lý cũng như nhận định của BMW về lỗi. Còn hỗ trợ từ THACO với mình, mình nghĩ đã nhận được sự hỗ trợ và làm việc tận tình, quyết định thay hay không thay bộ phận điều khiển hộp số là thuộc về BMW chứ không phải THACO, THACO họ đã kiến nghị rồi nhưng BMW yêu cầu chạy lại quy trình để khắc phục lỗi theo hướng dẫn của họ, mình thì hợp tác đầy đủ nhưng quả thật là phiền, vì cứ phải chạy chương trình, test, reset, v.v. mấy lần rồi.

• Like
Reactions: Jindonwing
Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Vào háng BMW xe em sửa chữa trong đó bi xóa hết thông tin khi về anh Hải

Chắc là thỏa thuận của BMW với EA thôi bạn ạ. Nghe nói EA không bàn giao thông tin chi tiết cho THACO đâu.

Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
Chắc là thỏa thuận của BMW với EA thôi bạn ạ. Nghe nói EA không bàn giao thông tin chi tiết cho THACO đâu.
Đúng thế . Hôm em vào bảo dưỡng cấp 4 vạn phải cập nhật hết thông tin lại từ đầu.
Mấy ông cố vấn kỹ thuật lai đi hỏi ngược lại em

Hạng B2
18/9/14
366
326
63
54
BIM mà cũng bị lỗi hộp số hả các bác. Em cứ tưởng chỉ có Ford mới bị thôi...