Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
BIM mà cũng bị lỗi hộp số hả các bác. Em cứ tưởng chỉ có Ford mới bị thôi...
Chưa có kết luận chính thức từ BMW nên chưa biết họ đánh giá lỗi này thế nào bạn ạ. Con Ford bị trên diện rộng, nên không thể nào phủ nhận được lỗi ấy.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Em có ông bạn chạy con 320 2013 cũng bị tương tự, về say thay bộ biến mô hay điều khiển gì gì đó thì giảm hẳn, nhưng ko hết hẳn, về sau thỉnh thoảng vẫn giật nếu chạy rát.

Hạng C
22/3/16
970
8.960
93
Bán xe cho lành ôm cục nợ chi cho mex bác , đả làm hết khả năng cho phép rồi , càg ôm càg khổ
Ka ka 520 nay gio la hang hiem cho toi khi 530 moi ve thay. May con E200 lap rap chay sao co cua dc.

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Em có ông bạn chạy con 320 2013 cũng bị tương tự, về say thay bộ biến mô hay điều khiển gì gì đó thì giảm hẳn, nhưng ko hết hẳn, về sau thỉnh thoảng vẫn giật nếu chạy rát.

Chắc là bộ điều khiển hộp số bạn ạ. BMW giải thích hộp số có bộ phận điều khiển hộp số để bơm dầu vào hộp số, hình như có 5 cluster thì phải. BMW sẽ đọc lỗi từ thông số từ 5 cluster của bơm dầu để xác định bơm dầu hoạt động đó có đúng không? Cơ bản về vấn đề này khá phức tạp, phía THACO vẫn chưa có giải thích rõ với mình về việc này.

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Hãng nói vậy nghe có vẻ "câu giờ", hối thúc làm căng lên bác

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Tôi thấy cái list bác chủ nêu thì BM đâu có thay cái gì quan trọng đâu?
Giờ yêu cầu thay hộp số đi bác... xem họ tl ra sao, vì bác đâu phải chuột bạch hay xe bác là xe prototype-mẫu thử đâu mà chờ làm hết cái này đến cái kia
ngoài ra, hình như là có nhiều hơn 3-4 trường hợp lỗi thế này thì thành lỗi nghiêm trọng rồi...nếu chỉ mình bác chủ là khác, còn nhiều xe cùng đời mà như thế thì là chuyện to... cái này ko phải lỗi THACO mà do BM mẹ xử lý
Bác nên kêu họ đưa xe tương tự khác để phục vụ bác đi và yêu cầu giải quyết dứt điểm.. vì Tết tới rồi , lại sắp hết bảo hành rồi....
Bác nên dứt khoát, thông cảm, thương mấy anh kỹ thuật BM thì sau này BM cũng ko giải quyết bằng tình đâu bác....

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Tôi thấy cái list bác chủ nêu thì BM đâu có thay cái gì quan trọng đâu?
Giờ yêu cầu thay hộp số đi bác... xem họ tl ra sao, vì bác đâu phải chuột bạch hay xe bác là xe prototype-mẫu thử đâu mà chờ làm hết cái này đến cái kia
ngoài ra, hình như là có nhiều hơn 3-4 trường hợp lỗi thế này thì thành lỗi nghiêm trọng rồi...nếu chỉ mình bác chủ là khác, còn nhiều xe cùng đời mà như thế thì là chuyện to... cái này ko phải lỗi THACO mà do BM mẹ xử lý
Bác nên kêu họ đưa xe tương tự khác để phục vụ bác đi và yêu cầu giải quyết dứt điểm.. vì Tết tới rồi , lại sắp hết bảo hành rồi....
Bác nên dứt khoát, thông cảm, thương mấy anh kỹ thuật BM thì sau này BM cũng ko giải quyết bằng tình đâu bác....

Mình chờ kết luận của họ rồi sẽ có ý kiến. Phía THACO họ làm hết sức và đề xuất thay rồi, nhưng cái hộp điều khiển này lên đến 150 triệu, nên BMW yêu cầu thực hiện hết thủ tục khắc phục của họ mới quyết định. Bảo hành cũng hết rồi, giờ mình vẫn chờ quyết định của BMW thôi. Hy vọng họ hiểu, cái hộp đó đắt giá thật nhưng chả là gì so với sự hài lòng của khách hàng, và lòng trung thành của họ đáng giá hơn nhiều lần. Quan trọng, họ chính là khách hàng tương lai (khả năng lớn mua dòng cao hơn, đắt tiền hơn) và là người thật việc thật đối với những hàng tiềm năng khác. Cơ bản, mình vẫn hy vọng, BMW dư sức hiểu việc này.

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Hãng nói vậy nghe có vẻ "câu giờ", hối thúc làm căng lên bác
Có lẽ họ làm theo quy trình bác ạ, nếu lỗi phát hiện trong thời gian bảo hành, phát sinh lại lỗi sau khi hết bảo hành, họ vẫn thay dựa trên goodwill của họ.