Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
BMW Australia đề nghị với trụ sở chính về việc phát triển xe bán tải

BMW Australia đang đề nghị với trụ sợ chính của hãng ô tô nước Đức về việc phát triển một mẫu xe bán tải để có thể cạnh tranh với Mercedes-Benz X-Class. Xe bán tải đang là xu thế và Mercedes-Benz đã bước chân vào phân khúc này; liệu BMW có chạy theo?[pagebreak][/pagebreak]

Trong một cuộc phỏng vấn mới đây, giám đốc BMW Australia Marc Werner đã nói rằng hãng xe này đơn giản là không thể làm ngơ trước nhu cầu đang ngày càng tăng của dòng xe bán tải, đặc biệt là ở những thị trường như Australia và một số khu vực khác gồm Đông Nam Á, châu Phi và Nam Mỹ.

Ông cho biết BMW Australia đã nêu vấn đề phát triển một mẫu xe pick-up với trụ sở chính ở Bavaria nhưng giờ vẫn còn quá sớm để nói về kết quả. Tuy nhiên, Marc Werner tin rằng BMW không thể nhắm mắt làm ngơ với xu thế thị trường.

Năm ngoái, thị trường Australia có tổng cộng 1,1 triệu xe bán ra, trong đó có hơn 150.000 xe bán tải; tăng 17%. Xe bán tải đang ngày được ưa chuộng hơn ở Australia; ngay cả Ford cũng đã phát triển mẫu Ranger Raptor tại đây.

Mercedes-Benz đã có X-Class và liệu BMW có thực sự cần phát triển một mẫu bán tải để có thể cạnh tranh với đối thủ? Các bác nghĩ thế nào về một chiếc bán tải mang dáng dấp của mẫu SUV BMW X5?

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Ko hiểu xu thế ở đâu chứ mình dùng bán tải thấy nửa nạc nửa mỡ lắm, chở hàng thì dùng cái xe tải 500kg hiệu quả hơn rất nhiều, chở người + hàng hóa thì SUV tốt ko thua kém bán tải, khi ko chở hàng thì hàng ghế giữa ngả ra ko thua gì sedan. Đi chơi để đồ ở băng cuối có thể nhoài ra sau lấy, bán tải thì phải dừng xe, mở thùng, leo lên, ko làm nắp thùng thì mưa nó ướt đồ, bla bla...

Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Ko hiểu xu thế ở đâu chứ mình dùng bán tải thấy nửa nạc nửa mỡ lắm, chở hàng thì dùng cái xe tải 500kg hiệu quả hơn rất nhiều, chở người + hàng hóa thì SUV tốt ko thua kém bán tải, khi ko chở hàng thì hàng ghế giữa ngả ra ko thua gì sedan. Đi chơi để đồ ở băng cuối có thể nhoài ra sau lấy, bán tải thì phải dừng xe, mở thùng, leo lên, ko làm nắp thùng thì mưa nó ướt đồ, bla bla...
Thấy bán tải nông dân bên Mỹ Úc với Canada ngta dùng từ lâu rồi, họ hay dùng trong trang trại là chủ yếu. Mấy nước khác mình ko chắc

Tập Lái
20/11/14
43
67
18
36
Nó rẽ

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác thử chở cây mai trên xe SUV có được không? Hoặc chở đồ biển trên SUV được có được không?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ngon rồi giờ cả thế giới xe đều chăm chăm vào Pickup. Dòng pickup quá ngon vì nó quá tiện dụng. Giá Lại Quá hợp lý cho một chiếc xe ngon như vậy

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thấy bán tải nông dân bên Mỹ Úc với Canada ngta dùng từ lâu rồi, họ hay dùng trong trang trại là chủ yếu. Mấy nước khác mình ko chắc
Ngoài chở nông sản thì pickup còn dùng để đi công trình rất ngon bác ạ.

Hạng B2
23/10/14
139
55
28
48
Vấn đề là Đức và châu âu cấm máy dầu còn mấy triệu cái máy dầu bác cứ gắn hết lên bán tải cho chợ nó đông vui, còn ông nào lấy suv thử chở mấy trái sầu riêng với bịch khô cá trong xe đi thấy cái cảnh với lại nhét thử 2 chiếc xe máy hay xe đạp lên xe suv coi thế nào....