Hạng C
2/1/16
571
32.219
93
BMW Series 3 (E46) bác nào giải thích giúp em

Có 2 vấn đề nhờ các bác thông não giùm em phát. Có thật sự BMW Series 3 thế hệ E46 khi xuất xưởng có màu đen bóng như vậy không? Cụ thể hơn là ở VN mình có thể làm màu đen bóng như vậy? Bằng cách sơn mới, hay đánh bóng hay cả hai? [pagebreak][/pagebreak]
- Hai con mắt xe trong hình rất sáng và trong. Theo mình thấy là đa số xe ở vn một thời gian là bị mờ. Mình có thể phục hồi lại con mắt sáng long lanh như con xe trên được không?

Con xe trên cá nhân mình cảm giác rất đơn giản (theo kiểu nguyên bản, trừ cặp giò) nhưng nhìn rất đẹp và thanh thoát. Đang mong muốn làm được một em như vậy! Các bác vui lòng tư vấn giùm em với!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/7/14
149
97
28
38
Hồ Chí Minh
nếu bề mặt sơn còn ok thì đánh báng lại là ok, nhưng nói thật lòng tới bằng này năm rồi ko còn cái nào còn sơn zin, tút lại hết rồi có thì xe chùm mền ko ra đường thì có
bác có thể sơn lại nguyên chiếc còn để bbongs như vậy thì quan trọng nhất là tay nghề của thợ sơn có thổi lớm bóng căng được hay không và khi phủ thì mình yêu cầu phủ giầy hơn chút thì khi đáng bánh mình thấy bống như kính. sau đó bác muốn nó bóng lâu và bền mình có thể nano hoạc phủ ceramic tùy điều kiện.
- vỏ đèn mình có thể tháo đánh bóng lại, nếu đã quá cũ và bị rạn thì thua bác phải thay mới vỏ đèn ( vỏ cũng rẻ à )

Attachments

Hạng B1
7/8/16
87
57
18
32
dòng xe cả 2 chục năm mà form vẫn đẹp hơn khối em bây giờ

Hạng B2
18/7/16
143
264
63
42
Nói thật em yêu BIM lắm. Mà em ở Tỉnh xa đô thị lớn không có điều kiện để chăm sóc em ấy đúng cách nên không dám đến với e ấy. Đành nuốt lệ mà đi... chỉ dám nhìn em ấy từ xa