Hỏi/Đáp Kỹ Thuật BMW X1 E84 - Điều hòa có mùi khét

Tập Lái
11/9/15
9
4
3
BMW X1 E84 - Điều hòa có mùi khét

Hi các bác,

Em mới lấy chiếc E84 cũ mà điều hòa thỉnh thoảng có mùi khét. Sau lúc tăng tốc lên khoảng 60km/h hoặc những lúc đủ lạnh quạt gió không thổi nữa.

Ngoài ra điều hòa nhiều lúc không mát và luôn phải để nhiệt độ tầm dưới 21 độ thì mới thổi khí lạnh. Không biết như vậy là bị sao các bác?

E cảm ơn.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Điều hòa xe Đức dành cho xứ lạnh nên nó vậy đó bác. Em hóng tí :)

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Muốn biết thì đưa vào hãng nó kiểm tra vì nó có máy check, hỏi như vậy ai mà trả lời cho.

Hạng B1
2/7/15
80
91
18
37
Bác lấy gió trong hay gió ngoài, nếu lấy gió ngoài nhiều khi do mùi động cơ. Bác đi kiểm tra và vệ sinh giàn lạnh chắc tầm 700k là có thể khắc phục nha. Xe âu thì tầm 20 mới mát bác chứ xe Nhật thì 25 thôi là còn có 3cm thôi. ;)

• Like
Reactions: hvo296
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Xe Đức dàn lạnh cool lắm bác.. Nhưng nếu xe đi hơn 100k KM, lại là sứ nóng bỏ xừ như Viet Lam ta thì chăc bán cần ktra gaz, hoac phải thay block lạnh....!

• Like
Hạng C
9/9/16
520
393
78
xe e thốc ga lên cỡ 120km hay hơn nữa thì cũng có két lẹt. kiểu như trong khoang máy nó lọt vào. chạy đều ga thì k bị, thốc ga thì có mùi.
PS: xe em xe cỏ nha.

• Like
Bác nên kêu thợ kiểm tra lại dàn nóng dàn lạnh đi nhé! Xe e đợt rồi cũng bị y như vậy, nhờ thợ kiểm tra đo đạc thì nguyên nhân là do dàn nóng, sau khi thay lọc, vệ sinh dàn nóng và sạc lại ga thì thấy điều hoà mát hơn ( lúc trc phải để 22 mới mát, giờ 24 cũng mát )

• Like
Tập Lái
11/9/15
9
4
3
Muốn biết thì đưa vào hãng nó kiểm tra vì nó có máy check, hỏi như vậy ai mà trả lời cho.

hi bác, vào THACO check báo k vấn đề gì nhưng mình sử dụng thì vẫn thấy mùi khét. Với bác không biết nên không trả lời được thôi chứ các bác ở dưới trả lời giùm em rồi :)

Tập Lái
11/9/15
9
4
3
Bác nên kêu thợ kiểm tra lại dàn nóng dàn lạnh đi nhé! Xe e đợt rồi cũng bị y như vậy, nhờ thợ kiểm tra đo đạc thì nguyên nhân là do dàn nóng, sau khi thay lọc, vệ sinh dàn nóng và sạc lại ga thì thấy điều hoà mát hơn ( lúc trc phải để 22 mới mát, giờ 24 cũng mát )

cảm ơn bác, bác kiểm tra ở đâu vậy? E thấy OS recommend Hữu Tâm Lê Hồng Phong mà chưa có tg chạy qua nữa, không biết làm ở đó có ổn không các bác