Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.341
17.912
113
Lâm Đồng
BMW X7 sẽ ra mắt vào năm sau, cạnh tranh Mercedes GLS
Dù bị bắt gặp nhiều lần trên các đường thử nhưng BMW chưa bao giờ xác nhận thời điểm ra mắt của sản phẩm SUV sang trọng đầu dòng X7. Mới đây, họ vừa tiết lộ rằng đối thủ Mercedes-Benz GLS này có thể sẽ đến các đại lý vào cuối năm 2018.[pagebreak][/pagebreak]

Cùng với việc chính thức giới thiệu dòng BMW X3 hoàn toàn mới, hãng xe xứ Bavaria cũng tiết lộ việc phát triển mẫu SUV đầu dòng của mình mang tên gọi X7. Mẫu xe này có khả năng sẽ chính thức bán ra vào cuối năm 2018.

X7 sẽ là dòng xe thứ 5 được sản xuất tại nhà máy Spartanburg của hãng ở South Carolina, nơi vừa trở thành địa điểm sản xuất lớn nhất của BMW trên toàn cầu. Năm ngoái, nhà máy này cho ra đời 411.000 chiếc, gần đạt công suất tối đa 450.000 chiếc/năm.

BMW X7 nằm ở trên phân khúc X5, cạnh tranh trực tiếp với dòng Mercedes GLS. Xe sẽ có 7 chỗ ngồi, một số sẽ có 4 chỗ tùy phiên bản. BMW X7 sử dụng nền tảng CLAR của BMW. Nền tảng khung gầm này hiện đã được sử dụng trên các mô hình mới như 7 Series và 5-series và sắp tới là X5 mới và thậm chí là 3-Series mới trong tương lai.

Động cơ X7 dự kiến sẽ là một loạt các động cơ xăng lẫn động cơ diesel (tùy thuộc vào thị trường), với phiên bản thấp nhất là loại 4 xi-lanh và cao nhất có thể là loại V8 twin-turbo. BMW cũng dự định sẽ cho ra đời phiên bản hiệu năng cao X7 M để cạnh tranh với chiếc Mercedes-AMG GLS 63.

Đối với công nghệ, nhiều khả năng X7 sẽ có những công nghệ mới nhất của BMW mà hãng đang sử dụng trên các mẫu 7-Series và 5-Series để trở thành một trong những chiếc SUV cỡ lớn tiên tiến nhất trên thế giới.

BMW X7 hoàn toàn mới dự kiến sẽ xuất hiện trện thị trường vào năm 2018, với mức giá khoảng 100.000 € (hơn 100.000 USD).
BMW X7 sẽ ra mắt vào năm sau, cạnh tranh Mercedes GLS BMW X7 sẽ ra mắt vào năm sau, cạnh tranh Mercedes GLS BMW X7 sẽ ra mắt vào năm sau, cạnh tranh Mercedes GLS BMW X7 sẽ ra mắt vào năm sau, cạnh tranh Mercedes GLS BMW X7 sẽ ra mắt vào năm sau, cạnh tranh Mercedes GLS
Theo BMW​

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Style Bim vẫn cảm giác cũ cũ thế nào, nên cách tân đèn đóm cho em nó xíu :confused:
Nếu bác đi 1 2 năm bác đổi xe thì ok,chứ cứ cách tân như Mer thị tội thằng mua xe mới...

Hạng B1
15/3/16
60
57
18
44
Thôi lại phải để dành lúa gạo để cuối năm sau đưa em nó vìa nhà quớ.
P/S: mấy bác cho em mộng mơ tí ạ☺️☺️☺️

Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
Style Bim vẫn cảm giác cũ cũ thế nào, nên cách tân đèn đóm cho em nó xíu :confused:
Em thấy nó đẹp mà, mà cái gì đẹp rồi thì không nên chỉnh sửa nhiều quá.
Ông Mer mà ổng ra xe AN thì coi như rằng đời trước đó nó rớt xuống vực thẳm.

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
M
Em thấy nó đẹp mà, mà cái gì đẹp rồi thì không nên chỉnh sửa nhiều quá.
Ông Mer mà ổng ra xe AN thì coi như rằng đời trước đó nó rớt xuống vực thẳm.
Mua xe thì mình phải thật sự thích chứ cứ sợ "rớt giá" thì cả ngành xe hơi nó ko cải tiến gì hết ợ. Mới ở đây ko phải là thay đổi xoành xoạch, Audi cũng chịu khó tút tát đường nét cho tinh tế. Nói thật bác đừng buồn chứ mình không đòi hỏi cách tân gì quá nhưng ít nhất cũng phải có gì đó mới, GLS ra đường nhìn rất hiện đại, và trau chuốt. Bây giờ bỏ hơn 5,7 tỷ mà mua em xe nó ý xì thế hệ 5 năm trước thì bác có "xuống xác" ko?

Tập Lái
8/12/15
16
10
3
34
M
Mua xe thì mình phải thật sự thích chứ cứ sợ "rớt giá" thì cả ngành xe hơi nó ko cải tiến gì hết ợ. Mới ở đây ko phải là thay đổi xoành xoạch, Audi cũng chịu khó tút tát đường nét cho tinh tế. Nói thật bác đừng buồn chứ mình không đòi hỏi cách tân gì quá nhưng ít nhất cũng phải có gì đó mới, GLS ra đường nhìn rất hiện đại, và trau chuốt. Bây giờ bỏ hơn 5,7 tỷ mà mua em xe nó ý xì thế hệ 5 năm trước thì bác có "xuống xác" ko?

Mua con xe 5-7ty về cầy 4-5 năm bán rẻ vẫn dc 2-2,5 tỷ lúc đó ra con all new lại xuống cả người ấy chứ bác nhỉ. Nhưng em thấy con GL trước nội thất nhìn không thể mê được, cửa gió điều hoà, taplo nhìn sến ko chịu được. Rangerover trước 2013 nội thất nhìn sang trọng mạnh mẽ

Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Dạo này Mer ra mẫu mới xoành xoạch nên Bim nóng mặt đua theo đây mà.

Nếu là tính đồ lâu năm của xe Đức các bác sẽ thấy truyền thống của 2 ông Mer và Bim khác nhau hoàn toàn, Mer ra đời sau gần như phủ định đời trước, còn Bim và Porsche thì tiếp nối, kế thừa nên ko thay đổi nhiều.
Tuỳ sở thích mỗi người mà chọn thôi.

Hạng B1
15/3/16
60
57
18
44
Dạo này Mer ra mẫu mới xoành xoạch nên Bim nóng mặt đua theo đây mà.

Nếu là tính đồ lâu năm của xe Đức các bác sẽ thấy truyền thống của 2 ông Mer và Bim khác nhau hoàn toàn, Mer ra đời sau gần như phủ định đời trước, còn Bim và Porsche thì tiếp nối, kế thừa nên ko thay đổi nhiều.
Tuỳ sở thích mỗi người mà chọn thôi.
Bác chỉ đc cái là nói chuẩn. BMW đời trước và sau không phủ định nhau như MER hay audi