Tập Lái
27/5/21
4
3
3
28
Em chào các bác, tình hình là nhà em đang có miếng đất nền biệt thự dự án Phong Phú 4, Bình Chánh, tính bán được đâu đó khoảng 5 tỏi ngoài, bù thêm 1 tỏi có sẵn tổng là được 6 tỏi. Cơ duyên bằng cách nào đấy vợ chồng em coi được căn hộ sân vườn bên skygarden 1, hướng mặt tiền Nguyễn Văn Linh, mà ngon cái là 1 mặt phẳng hơn 200 m2, chủ đã sửa đẹp mê li., nhà là hơn 100m2, còn sân vườn cũng gần 100m2. Giá là 6 tỏi tròn trịa. Nhà em đam mê vườn quá, cứ đòi múc ngay về để ở. Mà khổ cái em cứ phân vân thằng Sky garden 1 này xây cũng lâu rồi. Giờ bỏ 1 cục 6 tỏi mua nhà cũng hơi tiếc, em thì tính muốn mua nhà vừa vừa thôi, còn để tiền làm tí đầu tư.
Nhờ các bác tư vấn vụ này em nên triển sao ạ. Em cảm ơn!

Attachments

Hạng B1
16/8/09
98
68
18
Căn này không phải penthouse thì phải, mặt tiền NVL thì ồn phải biết nếu tầng thấp. Giá này cũng làm được căn penthouse.
Bác thích sân vườn có mấy căn terrace dien tích tầm 100m2 giá 3ty may 4ty, e thấy rao bên group cư dân đẹp lắm, k biết bán chưa
6tỷ thì theo mình thấy hơi nhiều, mua căn tầm 4ty thì cung còn dư 2ty đầu tư đất vùng ven, vừa hợp tình lo gia đình ở phê, vừa đầu tư được. Nếu dư dả chơi luôn thì lên hẳn penthouse loại 2 sân, mình nghĩ chắc cũng có giá loanh quanh 6tỷ
Và mua chung cư thì xác định là ở cho sướng cái thân thôi nhé, còn hỏi sao ko tăng giá thì e chịu
chúc bác mau tìm được nhà
Ps: mình k phải sale nhen, đừng ib hỏi mình có hàng ko, mình chỉ là người đã từng trăn trở giống bạn

Tập Lái
17/8/20
23
22
3
Sky 1 ồn lắm b. Tiền đó đủ bạn mua pen ở trong sky2-3 ở cho sướng. còn căn b đăng hình như cũng k phải pen.

• Like
Reactions: xiaoxiao198
Hạng D
30/9/19
1.498
5.146
113
Santa Ana
Mấy chục tầng trên nếu Hàn Xẻng ở nhiều thì tầm 1 năm bác sẽ thu thập được nồi cơm điện, quạt máy, tivi, đèn đóm, .... đủ để mở tiệm luôn nhé :D

Hình minh quọa từ khu Mặt Trời Mọc Ven Sông :D :

fun 3.jpg

Hạng B1
9/9/19
88
13
8
6 tỷ đó bác vào sunrise chỗ Nguyễn Hữu Thọ ở cho sướng. Khu sky này cũ rồi bác ơi. Còn không thì giống bác trên nói, kiếm căn 4 tỷ ở, 2 tỷ còn lại đầu tư vùng ven ngon lành hơn.

Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
Em chào các bác, tình hình là nhà em đang có miếng đất nền biệt thự dự án Phong Phú 4, Bình Chánh, tính bán được đâu đó khoảng 5 tỏi ngoài, bù thêm 1 tỏi có sẵn tổng là được 6 tỏi. Cơ duyên bằng cách nào đấy vợ chồng em coi được căn hộ sân vườn bên skygarden 1, hướng mặt tiền Nguyễn Văn Linh, mà ngon cái là 1 mặt phẳng hơn 200 m2, chủ đã sửa đẹp mê li., nhà là hơn 100m2, còn sân vườn cũng gần 100m2. Giá là 6 tỏi tròn trịa. Nhà em đam mê vườn quá, cứ đòi múc ngay về để ở. Mà khổ cái em cứ phân vân thằng Sky garden 1 này xây cũng lâu rồi. Giờ bỏ 1 cục 6 tỏi mua nhà cũng hơi tiếc, em thì tính muốn mua nhà vừa vừa thôi, còn để tiền làm tí đầu tư.
Nhờ các bác tư vấn vụ này em nên triển sao ạ. Em cảm ơn!
Haizzz mấy căn này thuê ở, chứ mua lúc nào chả được, vì giá có lên đâu, thì mua làm gì!
Sửa chữa nhỏ vô tư, mốt trả nhà, nếu chủ khó thì đưa chục triệu để họ sửa lại.
6 tỷ khéo mua đất, thành 10, 12, 15 tỷ sau 3 - 5 năm không khó.

Tập Lái
21/6/20
27
84
13
An Phú, quận 2
ở Sky Garden giống như thành phố Hàn Quốc thu nhỏ luôn đó, nếu vợ bác thích không khí Hàn xẻng kiểu mấy phim thập niên 90 thì ok. Hàn thì ồn ào thôi rồi nha bác ko thua gì mấy bác Tung Của, có cái tiếng Hàn âm vực thấp nghe nó dễ chịu hơn tí thôi =)))) Chung cư xây cũng lâu rồi nên đèn đóm với hầm xe hơi chán tí, do đủ loại nhà từ 2,5 tỉ - 8 tỉ đều có nên mặt bằng dân trí cũng rải đều chứ ko phải phân khúc cao cấp đâu bác. Trước mình định mua để ra riêng, mà đi tới lui mấy lượt thôi mua hướng q2 tầm 4 tỉ rồi :D

• Like
Reactions: xiaoxiao198