Hạng B1
14/1/11
87
0
0
Kính thưa các bác ! V2 em đang cùng em bít rít lắm. Nhưng chẳng may hiện nay bị chai phớt hay sao mà liên tục ẩm ướt dầu máy (cứ như đến tháng vậy). Bác nào có phớt zin để lại cho em cái. Hay phải thay nguyên cụm thì bác nào có ới cho em với nhé.

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Accord95 nói:
Kính thưa các bác ! V2 em đang cùng em bít rít lắm. Nhưng chẳng may hiện nay bị chai phớt hay sao mà liên tục ẩm ướt dầu máy (cứ như đến tháng vậy). Bác nào có phớt zin để lại cho em cái. Hay phải thay nguyên cụm thì bác nào có ới cho em với nhé.
Bác chup cái hình quăn lên phát là mọi chia sẻ với bác ngay

Hạng B1
14/1/11
87
0
0
dung_gialai nói:
Accord95 nói:
Cảm ơn bác Dũng nhé. Mai em chụp cái hình quăn lên như ý bác. Rất mong các bác giúp nhé

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Accord95 nói:
dung_gialai nói:
Accord95 nói:
Cảm ơn bác Dũng nhé. Mai em chụp cái hình quăn lên như ý bác. Rất mong các bác giúp nhé
Có phải bác nói nơi rỉ nhớt là nơi tiếp giáp giữa cái nắp máy có 4 cái lỗ để đút dây phin vào bugi và thân máy đó không?

Hạng B1
14/1/11
87
0
0
Hổng phải bác Dũng ơi. Nó bị rỉ ướt ở phía dưới cái cục chia điện ấy. Thợ tháo ra mấy lần thay phớt nhưng hổng được vì phớt rởm không ăn thua bác à. Chỗ gốc của 4 cái dây phin đi ra ấy.

Last edited by a moderator:
Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Accord95 nói:
Hổng phải bác Dũng ơi. Nó bị rỉ ướt ở phía dưới cái cục chia điện ấy. Thợ tháo ra mấy lần thay phớt nhưng hổng được vì phớt rởm không ăn thua bác à. Chỗ gốc của 4 cái dây phin đi ra ấy.
À rồi em hiểu rồi, nó nằm trong thân máy đi ra bộ chia điện delco, cái này thì em chưa xử, chắc làm phải tìm ron rin thôi, nhưng không có bán lẽ đâu bác, bán cả bộ cho máy luôn à.

Hạng B1
14/1/11
87
0
0
Đúng rồi đó bác Dũng à, nếu có ron zin thì đỡ, chứ mua cả bộ delco không biết bao nhiêu bác nhỉ?

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Accord95 nói:
Đúng rồi đó bác Dũng à, nếu có ron zin thì đỡ, chứ mua cả bộ delco không biết bao nhiêu bác nhỉ?

Bác bị rĩ nhớt từ thân máy ra bộ chia điện thì có liên quan gì đến delco mà thay delco hả bác

Hạng B2
3/4/11
113
0
0
TP.Thái Nguyên
Accord95 nói:
Ọc ọc cái phớt Zin kiếm đâu ra giờ.......... Sang bọn Khơmeđỏ bác ạh. Lâu không thấy bác online ...

Hạng B1
14/1/11
87
0
0
Đúng là khó quá, khó quá. Zậy nên mới phải nhờ anh em trên diễn đàn để có nghìn mắt nghìn tay, kể cả ở mẽo hay khơ me đỏ cũng có thể giúp mang về mà hihi.

Em lâu nay cũng bận nên ít online, bác làm được cái núm tay cầm trên lafont chưa?