30/1/16
3
1
3
57
Trong thông tư này CSGT có quyền được trưng dụng các loại phương tiện giao thông, phương tiện thông tin liên lạc, các phương tiện, thiết bị kỹ thuật khác của cơ quan, tổ chức cá nhân và người điều khiển.
Đồng thời, lực lượng này còn có quyền sử dụng phương tiện, thiết bị đó theo quy định của pháp luật.
Như vậy các bác cho em hỏi: Trong vụ việc này thì Pháp luật quy định như thế nào? CSGT trưng dụng xong (sử dụng xong trả ngay cho mình) hay CSGT giữ phương tiện, thiết bị của mình vài tháng hay vài năm sau mới trả....
Rất mong Bác nào thông thạo Pháp luật cho ý kiến để anh em cùng tham khảo....

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Em xin lỗi bác trước nhé.

Giá như trước khi post bài này, bác chịu khó lướt một vài trang đầu của chuyên mục TĐTL thôi thì vấn đề thắc mắc của bác đã được rất nhiều thành viên chia sẻ, thảo luận thông qua rất nhiều threads tương tự. Chưa kể, điều khoản này nó đã có từ rất lâu và nằm trong TT65 từ năm 2012 ạ chứ ko phải chỉ có trong TT1/2016 sắp có hiệu lực từ ngày 15/2 tới.

Việc post những bài hoặc thắc mắc trùng nhau liên tục sẽ làm loãng sự chia sẻ trong diễn đàn cũng như hao tổn tài nguyên chung. Em cảm ơn bác nếu lần sau bác chú ý kỹ hơn nhé.

30/1/16
3
1
3
57
Em cũng Xin lỗi Bác luôn.
Đọc có tý síu mà búc súc quá chả biết làm sao liền đăng ký cái tài khoản vùa xong là post luôn lên chứ đã kịp đọc bài nào trên diễn đàn này đâu bác, mong các bác thông cảm...

• Like
Reactions: Black Tomato