Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Thể theo yêu cầu của anh em Morning, mình có ghé qua Viễn Tín (với sự giới thiệu của bác khactrung và bác Quỳnh bên hội Toyota), em đã gặp bác Vũ và được bác giới thiệu bộ đàm dành cho các bác hay OFF như sau:

FEIDAXIN FD-268B

Giá: 1.337.000 đồng

Bảo hành
:
24 Tháng

Thông tin mô tả:
* Model mới nhất ( sản xuất năm 2008 )
* Là Model duy nhất tại Việt Nam có chức năng đèn pin.
* Pin Li-on 1200 mAh sạc nhồi được và mau đầy .
* Máy có kích thước rất nhỏ .
* Sạc 4 chức năng

Thiết kế rắn chắc, gọn nhẹ và đáp ứng đầy đủ các tiêu chuẩn quân đội của Bộ Quốc Phòng Mỹ về khả năng chịu va đập, chấn động, độ ẩm, bụi bẩn , . . . Đặc biệt tăng cường chức năng Báo Động khi có việc khẩn cấp .

• Dãy tần : UHF 400 - 470MHz;
  • Số kênh : 99 kênh tần số sử dụng công nghệ mã hóa tín hiệu giúp giảm thiểu nhiễu tín hiệu
  • Công suất phát : 4W .
  • Cự ly liên lạc :
    + Nội thành 1 - 3 Km.
    + Ngoại thành 2 - 4 Km
    + Điều kiện lý tưởng 5 - 7 Km
  • Trọng lượng : 198g
  • Kích thước ( rộng x cao x sâu ) : 50 X 98 X 30 mm.
  • Trọn bộ bao gồm :Thân máy, antenna, pin Li-on 1200 mAh, adaptor, sạc bàn + sạch xe hơi, bát cài lưng.
===================================================================================

Mình đề xuất 2 phương án:

Phương án 1: Anh em nào có điều kiện tài chính và muốn sở sữu riêng cho mình 1 chiếc bộ đàm như trên thì có thể mua riêng 1 cái và họ sẽ set tần số sẵn cho anh em, khi đi off mình chỉ việc chọn kênh là liên lạc được.

Phương án 2: Anh em nhà mình sẽ góp quỹ mua 5 cái (hoặc hơn), mỗi lần đi off thì sẽ phát cho từng xe để tiện việc liên lạc, nếu thiếu mình có thể thuê thêm với giá 80.000 đồng/cái/ngày. Số lượng máy sẽ mua tuỳ thuộc vào quỹ có nhiều hay ít, đến lúc đó mình sẽ tính vào báo lại cho anh em biết.

Quỹ dự định sẽ thu trong lần off tới: khoảng 200k/thành viên, mọi người có trong danh sách hội viên đều có nghĩa vụ đóng góp như nhau. Bạn nào chưa đóng phí hoặc chưa off với hội lần nào cũng sẽ thu 200k như các thành viên cũ.

Anh em cho ý kiến sớm để còn tiến hành mua, hy vọng lần off tới sẽ nhộn nhịp hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Có loại gắn trên xe ko bác? Loại cầm tay này nhẹ nhưng công suất hơi yếu. Khi đi caravan khoảng cách xe hơi xa thì gọi làm sao tới được huh bác?
Và các thương hiệu khác thì sao? (Motorolla chẳng hạn?)

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
@Liamvn: mấy loại khác giá hơi cao, anh em nhà mình chạy không xa nhau lắm đâu...đi off quan trọng xe đầu - xe cuối, các bác hội khác xe to hơn mình toàn xài cái này, phủ sóng tầm 2km là ổn. Đó là lý do mình đề xuất 2 phương án đó, không quan trọng hiệu gì, miễn cùng tần số là tha hồ tâm sự...hihihi.

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Có bộ đàm rồi thì các bác phải off thường xuyên vào. Khi đó "đầu tư" mới có hiệu quả.

@Bác rồng: nhớ ép Kombat đi xe cuối nhé. Đừng cho hắn đi đầu.

Hạng C
20/1/10
676
32
28
40
liamvn nói:
Có bộ đàm rồi thì các bác phải off thường xuyên vào. Khi đó "đầu tư" mới có hiệu quả.

@Bác rồng: nhớ ép Kombat đi xe cuối nhé. Đừng cho hắn đi đầu.

Bác Kombat đi kèm bác nhóc nữa
còn không thì cho 2 người đó đua với nhau, mình làm trọng tài....

Em phương an nào em cũng ủng hộ....hihihi. Em thấy nếu hội mua thì mua 7 cái đi... đi đâu lỡ đi 7 chiếc thì sao??? 5 chiếc ít quá

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh
sao phiền vậy bác? điện thoại đc rồi. Giá cước cũng đâu có đắt lắm đâu?
Mà mình xài cũng k nhiều mua cái đấy phí lắm. Mua cái của TQ chỗ đó cũng báo em là 56$ thì phải. Chỉ chọn Kênh rồi xài thôi mà cũng BH 1 năm. Mình xài ít thì cái đó à oki rồi. Theo em :)

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
@Nhatminh305: bác có thể dùng điện thoại gọi 1 lần cho 10 người không ? Bác vừa lái xe vừa search được số của các bạn đi cùng rồi gọi cho từng người không ? Hoặc đang chạy mà sắp đến chỗ cả đoàn cần rẽ thì bác làm sao?...hihihi....Nếu bác làm trưởng đoàn và dẫn đường thì bác có vừa lái xe vừa gọi điện thoại được cho từng xe trong đoàn như bác nói không ? Nhiêu đó là bác thấy bất tiện rồi, nếu có bộ đàm thì chỉ cần 1 câu là tất cả đều biết.

Ngoài tác dụng liên lạc...bộ đàm còn là liều thuốc chống buồn ngủ rất hữu hiệu.

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN
Em ủng hộ ý kiến của các bác.
Anh em nhà mình vào ủng hộ đi nào ,

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
em ở hàng cái he he , em đi chung với mấy bác trên OS xài bộ đàm cũng vui lắm chủ yếu là 88888888888888 hi hi

theo em nếu bác nào off thường xuyên thì mình tậu 1 em cũng vui vì thường xuyên 88 mà , cũmg như hôm bữa mình di chuyển trên 1 đoạn đường ngắn mà lạc tá lả he he .

Hạng B2
30/3/10
220
19
18
em thì nghỉ mọi người nên cố gắng làm một cái riêng hay hơn vì chúng ta còn sử dụng dài dài mà!!!! trên xe mỗi người có một cái bộ đàm riêng thì sẽ thích hơn:)