Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chào các bác,
Bộ đàm rất quan trọng và hỗ trợ đắc lực cho anh em khi đi chơi xa theo nhóm, giúp chúng ta cảnh báo, liên lạc trên đường đi cũng như nói chuyện giữa các xe với nhau, một số anh em BFC đã có sẵn, tuy nhiên một số mới chắc chưa trang bị, vì thế em đề nghị anh em ai chưa có nên trang bị để sẵn trên xe.
Đặc biệt chuyến Caravan Cambodia sắp tới, bộ đàm là thứ bắt buộc phải có khi di chuyển để đảm bảo an toàn và liên lạc thông suốt.

Các bác ra các cửa hàng bán đồ viễn thông (đầu đường Điện biên phủ gần ngã 7 khá nhiều), nói mua bộ đàm cho xe hơi, caravan là họ hiểu, giá tầm khoảng 1.2 đến 1.8 triệu 1 bộ và nhờ họ cài sẵn các tần số của các hội xe.

Mong các bác cân nhắc và trang bị cho mình nhé! Anh em ai đăng ký đi Caravan 30/4 này thì nên mua sớm - Yêu cầu mua dư thêm 1 pin (hoặc nếu có bộ chuyển đổi DC/AC trên xe để sạc thì kg cần)

• Like
Reactions: daeseejun2015
Tập Lái
31/10/13
30
0
0
moonriver nói:
Chào các bác,
Bộ đàm rất quan trọng và hỗ trợ đắc lực cho anh em khi đi chơi xa theo nhóm, giúp chúng ta cảnh báo, liên lạc trên đường đi cũng như nói chuyện giữa các xe với nhau, một số anh em BFC đã có sẵn, tuy nhiên một số mới chắc chưa trang bị, vì thế em đề nghị anh em ai chưa có nên trang bị để sẵn trên xe.
Đặc biệt chuyến Caravan Cambodia sắp tới, bộ đàm là thứ bắt buộc phải có khi di chuyển để đảm bảo an toàn và liên lạc thông suốt.

Các bác ra các cửa hàng bán đồ viễn thông (đầu đường Điện biên phủ gần ngã 7 khá nhiều), nói mua bộ đàm cho xe hơi, caravan là họ hiểu, giá tầm khoảng 1.2 đến 1.8 triệu 1 bộ và nhờ họ cài sẵn các tần số của các hội xe.

Mong các bác cân nhắc và trang bị cho mình nhé! Anh em ai đăng ký đi Caravan 30/4 này thì nên mua sớm - Yêu cầu mua dư thêm 1 pin (hoặc nếu có bộ chuyển đổi DC/AC trên xe để sạc thì kg cần)
các bác vào WWW>vienthongmoi.com, đủ giá 800n>

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Nếu đi Caravan thì mỗi xe nên tranh bị 2 cái phòng trường hợp 1 cái hết PIN, nếu có điều kiện đầu tư hàng xịn ICOM giá tầm 250 USD là khỏe :D. Đoàn MBFC vừa qua cũng gặp vài sự cố do 1 số thành viên không trang bị bộ đàm..

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
dang0212 nói:
Mình dăng ký group buy hy vọng deal dc giá tốt. Nếu có dăng ký, e dăng ký 1 cái :)
Bác lên danh sách anh em đăng ký rồi deal thử giúp anh em nha! Em nghĩ sẽ có một số bác đk đó!

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
moonriver nói:
dang0212 nói:
Mình dăng ký group buy hy vọng deal dc giá tốt. Nếu có dăng ký, e dăng ký 1 cái :)
Bác lên danh sách anh em đăng ký rồi deal thử giúp anh em nha! Em nghĩ sẽ có một số bác đk đó!
Ok bác, gôm dc sl xong e sẽ đi deal thử :)

Hạng D
13/1/11
1.098
26.434
113
dang0212 nói:
Em cũng đăng ký 1 cái nha bác, luôn bộ chuyển DC/AC để sạt trên xe luôn

Tập Lái
5/1/14
30
0
0
38
Ra Viễn Tín mua đi các Bác, IR-668 790k (Mua 05 tặng 01) có sẵn sạc xe hơi luôn (khỏi cần Adapter)
Họ hỗ trợ free cài tầng số O.S..

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
beken_2002 nói:
dang0212 nói:
Em cũng đăng ký 1 cái nha bác, luôn bộ chuyển DC/AC để sạt trên xe luôn
tinnt nói:
Em đăng ký 1 cái, 1 pin dự phòng
được 3 cái rồi
LANRUNG nói:
Ra Viễn Tín mua đi các Bác, IR-668 790k (Mua 05 tặng 01) có sẵn sạc xe hơi luôn (khỏi cần Adapter)
Họ hỗ trợ free cài tầng số O.S..
Cám ơn bác, em sẽ chạy ra xem thử....