Hạng D
29/11/06
3.950
9.985
113
Nhà em có cục phát wifi router của bọn Viettel cấp cho, để trên lầu 1. Sóng wifi vẫn xài cho tầng trệt và lầu 2 được nhưng hơi yếu. Em thì lại ko muốn kéo dây dợ lằng nhằng nên lên mạng tìm hiểu thì thấy có giải pháp là gắn bộ tiếp sóng wifi để kích sóng và xài cho các tầng không có đặt router. Chỉ cần ghim vào ổ điện rồi kết nối là được. Nhưng... có nhiều loại và nhiều giá quá em bị loạn chưởng. Có bác nào mua và xài loại nào thấy ổn áp mà giá hạt dẻ, giới thiệu em với ạ.
Xin đa tạ!

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
E còn 1 bộ của bác Giữ Vững mua k xài của Netgay, đc thì chơi nhé. Xài điện ạ . Cắm 1 cục vào modum, cục kia gắn vô phòng
Còn nếu tầng cao quá thì khuyên bác xài Như nhà e nhé , bộ của Tenda Nova MW3. Bao sóng mạnh vì 3 cục

Hạng D
29/11/06
3.950
9.985
113
E còn 1 bộ của bác Giữ Vững mua k xài của Netgay, đc thì chơi nhé. Xài điện ạ . Cắm 1 cục vào modum, cục kia gắn vô phòng
Còn nếu tầng cao quá thì khuyên bác xài Như nhà e nhé , bộ của Tenda Nova MW3. Bao sóng mạnh vì 3 cục
Cảm ơn bác, cục của bác thế nào ạ?
Em đọc trên mạng thấy nói tốc độ thiết của cục này ít nhất phải 300Mbs mới có hiệu quả?!

Hạng F
16/7/15
6.292
24.869
113
a thử làm 1 con repeater totolink xem.
xác định ổ điện chổ nào ở tằng trệt/tầng 2 có sóng mạnh nhất, cắm con totolink vào là xong. giá hình như tầm 160k.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.552
113
Sài Gòn
a thử làm 1 con repeater totolink xem.
xác định ổ điện chổ nào ở tằng trệt/tầng 2 có sóng mạnh nhất, cắm con totolink vào là xong. giá hình như tầm 160k.
Con này nhà đang dùng ngon. sóng mạnh. Mỗi tội lâu lâu rớt sóng.
Mỗi lần cần download/upload file to thì phải tháo ra chứ tèo giữa đường thì phiền.

Hạng D
29/11/06
3.950
9.985
113
Con này nhà đang dùng ngon. sóng mạnh. Mỗi tội lâu lâu rớt sóng.
Mỗi lần cần download/upload file to thì phải tháo ra chứ tèo giữa đường thì phiền.
Cái này cài đặt dễ ko bác Chuột? em lơ tơ mơ về công nghệ thông tin lắm. Cơ mà mua 1 sp có 200K kêu thợ vô cài đặt hết ngần ấy tiền nữa thì quá tội!:D

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Nhà em có cục phát wifi router của bọn Viettel cấp cho, để trên lầu 1. Sóng wifi vẫn xài cho tầng trệt và lầu 2 được nhưng hơi yếu. Em thì lại ko muốn kéo dây dợ lằng nhằng nên lên mạng tìm hiểu thì thấy có giải pháp là gắn bộ tiếp sóng wifi để kích sóng và xài cho các tầng không có đặt router. Chỉ cần ghim vào ổ điện rồi kết nối là được. Nhưng... có nhiều loại và nhiều giá quá em bị loạn chưởng. Có bác nào mua và xài loại nào thấy ổn áp mà giá hạt dẻ, giới thiệu em với ạ.
Xin đa tạ!
Wifi mesh là ổn áp nhất

Nếu thích dùng PowerLine thì em cid bộ mua bác Giuvung nhưng ko dùng nè.

50% giá mua :)

Hạng C
10/5/11
669
5.880
103
Xin đa tạ!
nhà anh bao nhiêu mái xài? phát sóng router + wifi của nhà mạng cùi bab lắm, anh đổi con router+wifi khác làm cục phát chủ, cần thì làm thêm 1 con repeater expand wifi tầng 1