Hạng B2
22/9/13
459
520
93
cái loa BOSS trong hình minh họa có giá 5 chai đó bác. Âm thanh thì ngon rồi bass nghe đã lắm.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Cách đơn giản để nâng cấp âm thanh xe hơi em đã từng làm. Mua 4 chiếc loa mini của mấy dàn mini nội địa nhật. Tháo ra lấy mỗi loa 3 củ và bộ phân tần. Tháo vứt loa zin của xe đi. Thay mấy củ loa mới mua vào. Vậy là xe có 4 bass, 4 mid, 4 trét. Mịa em đã thử với con xe trước của em. Em bảo đảm nó chấp tất cả các thể loại loa đài dưới 30 củ của bọn an dương vương gắn. Nghe nhạc vàng thì vô địch thiên hạ.
2 cặp loa của mấy bộ dàn mini em mua panasonic hết hơn 800 ngàn đồng.
Các pác tưởng tượng 1 bộ dàn mini này để trong phòng ngủ dưới 15m2 nghe đã phê rồi mà trong xe mình tới 2 bộ

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Ko hay đâu do loa xe nó gồm nhiều loa phân đều các khu vực trong xe tạo ra âm thanh tốt còn loa di động mini nó chỉ có âm tầng ngay chỗ loa. Có lần e rảnh rỗi lấy sáp con rùa ra đánh bóng xe sẵn tập thể dục lấy theo loa sony mega bass bỏ vô xe nghe thử thấy ko dc, chỉ bằng 1/5 so với loa xe. Xe e cũng dạng xe cỏ nhé chứ ko phải xe đời mới.

• Like
Reactions: lamnk and ThinhLe
Hạng D
24/2/08
1.765
2.320
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Mua cái loa Bluetooth cầm tay của JBL hoặc Sony gì đó, khi nào lái xe thì cắp nách theo, nghe được ở mọi nơi, vừa không tốn tiền dọn âm thanh vừa tiện lợi

Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
Ý tưởng thì Oki rồi. Nhược điểm:
1. Sẽ ko vừa với những vị trí trên xe.
2. Loa di động chất lượng ko cao, Loa ngon thì to, nhỏ thì dở
3. Phải tìm cách cấp điện, nếu ko thì nghe đc 3-4h là hết pin

Loa di động tí xíu à bác, bác nhét vao chổ để ly còn được. Em đang xài JBL Charge 2+ mua cũng hơn năm lúc đó giá tầm 3tr9 ở Mai Nguyên. Chất lượng loa ok nha bác, pin nghe từ 8-12h chứ ko phai 3-4h, nếu có tiền mua extreme tầm 6tr to gấp đôi bass đánh trong xe hơi cũng ok.

Em vác 2 cái đi chơi biển cái nhỏ nghe trong phòng, còn cái lớn mang xuống biển và hồ bơi, quăng xuống nước phà phà. Hình như JBL mới ra dòng mới bombox gần 10tr bass dập cũng sướng lắm (hình dưới là Charge 2+)

Tuy nhiên theo em đó chỉ là biện pháp chữa cháy, vì loa bố trí trong xe hơi sẽ tạo hiệu ứng vòm bác có thể nghe dc nhìu phía. Còn để cái loa như hình của thớt thì tai phải nghe lớn, tai trái nghe nhỏ rất là bực bội.

• Like
Reactions: Alves and lamnk
Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
Cách đơn giản để nâng cấp âm thanh xe hơi em đã từng làm. Mua 4 chiếc loa mini của mấy dàn mini nội địa nhật. Tháo ra lấy mỗi loa 3 củ và bộ phân tần. Tháo vứt loa zin của xe đi. Thay mấy củ loa mới mua vào. Vậy là xe có 4 bass, 4 mid, 4 trét. Mịa em đã thử với con xe trước của em. Em bảo đảm nó chấp tất cả các thể loại loa đài dưới 30 củ của bọn an dương vương gắn. Nghe nhạc vàng thì vô địch thiên hạ.
2 cặp loa của mấy bộ dàn mini em mua panasonic hết hơn 800 ngàn đồng.
Các pác tưởng tượng 1 bộ dàn mini này để trong phòng ngủ dưới 15m2 nghe đã phê rồi mà trong xe mình tới 2 bộ

em thích cái ý tưởng của bác rồi đó nha, thường dàn nội địa nhất nó có luôn ampli bác có sử dụng không? nếu được em lên ý tưởng cho xe nhà em, dàn loa trên xe lởm không chịu được

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Bác có thể mua cái máy tính bảng android 10.1 inch về và mua thêm cái giá đỡ máy gắn vào xe và kết nối bluetooth vào loa bác chế. Thế là bác có 1 màn hình đa phương tiện xài hdh android 6-7.0 màn hình sắc nét hơn hẳn các đầu dvd android trên thị trường. Cấu hình siêu cao nên vừa có thể nghe nhạc online vừa xài bản đồ mà ko hề giật lag.

Tập Lái
27/6/09
25
5
3
Một ý tưởng ngu hết chỗ ngu. 2-3tr thì đầu tư đc hệ thống âm thanh ăn đứt cái loa di động. Thế nên mới ko ai làm đó cụ