Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Bỏ loa di động vô xe cỏ để nghe nhạc hay hơn? Các bác thấy thế nào?

Em thấy một số dòng xe đời sâu, xe giá rẻ hay xe tải, hệ thống âm thanh nguyên bản theo xe nghe hơi chán. Em nảy sinh ý tưởng là sao mình không đầu tư một cái loa di động tầm 2-3 triệu đổ lại và để trên xe nghe nhạc cho nó hay hơn. Có lẽ chỉ cần chọn loại loa nào gọn, chịu được giằng xóc, chất âm phù hợp với thể loại nhạc mình thích nghe,… xong tìm chỗ cố định trên xe. Mỗi lần muốn nghe nhạc thì bật loa lên, bluetooth kết nối sẵn luôn, và thế là thưởng thức thôi. Một số loại loa di động còn có tính năng trả lời cuộc gọi, các bác cũng có thể rảnh tay nhận cuộc gọi và tập trung hơn vào việc lái xe. Các bác thấy ý tưởng của em thế nào?

Ảnh: Reddit

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Loa di động chơi với xe di động là hợp rồi. Nhưng cần tính đến yếu tố chịu nhiệt, trong xe ô tô lúc nóng, lúc lạnh cũng ảnh hưởng đến tuổi thọ và chất lượng loa.
Bác này nói đúng. Nhiệt độ trong xe đậu ngoài trời nắng có lúc lên tới 70 độ C. Cái này em đã kiểm chứng. Cho nên khi dán keo trong xe bắt buộc phải chọn loại có nhiệt độ chảy cao 1 tí. Keo nến là tèo đấy.

• Like
Reactions: nttanmam