Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bộ nhớ KAM xe Captiva

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Chào các bác, em chạy xe Captiva số tự động 2014. Giờ xe em chạy rất tốn xăng, tầm 16l/100km hay hơn tí. Đồng thời xe không "nhớ" được gì hết. Average speed, thời gian nổ máy xe, đài, đồng hồ trong xe tự động reset sau mỗi lần tắt máy. Đồng hồ thì luôn reset về 1:00. Bình thường đài bật ON là có, giờ bật lên thì màn hình hiện chữ AF, em phải bấm chọn rồi mới nghe được. Cảm biến nhiệt độ ngoài trời cũng làm việc cà giựt.
Em tra trên mạng không ra nhưng em nghĩ bộ nhớ Keep Alive Memory không nhớ được. Sửa chữa tốn bao nhiêu ạ? Các bác cho em hỏi có phải vậy không hay bị gì khác. Em cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Tôi nghĩ là cái nầy, nhưng trước khi thay nó thì bạn nên check trước ở tiệm cho biết lổi nó là gì

Và nên thay chính hãng, nếu không thì bạn xem trên mạng mua đúng thông số và đến garage chỉnh sửa nếu có thể
Tôi cũng không biết xe bạn máy của ai, cũng có thể là của Opel chăng ? bạn cho số VIN hay cho tất cả gì bạn biết về thông số xe của bạn, chứ 16L thì thật tình quá hao còn uống hơn cả BMW đời 525 nửa đó

• Like
Reactions: thitnac