Hạng B1
28/4/10
53
1
8
56
kenken nói:
Hàng khủng xuất hiện, Piaget [:O]
Nhìn thèm quá

chien ngoai le: mình trao đổi theo tinh thần mở mang hiểu biết là chính bác ơi, nói chuyện giá cả làm gì. Em nghĩ em Citizen khủng là có thế nó là 1 limited edition (giá mắc thêm 1 chút) nhưng tính năng quá khủng, pilot dùng cái đó còn ngon hơn em Rolex Air king nữa (chỉ xét về tính năng)
đọc lại cho kỹ đi pa

Hạng B2
20/1/08
179
2
18
34
Sai Gon
Em cũng rõ dấu theo kiểu bình thường thôi mà, OS có sẵn chương trình rõ tiếng Việt mà. Em nghĩ 2 con đồng hồ của bác mua chắc ko phải thiệt đâu nhưng nó thật sự độc vì khó kiếm đươc em nào có cách thiết kế như dậy ở mức giá đó. Em có ông bạn lúc trước mua ở phi trường Thái 1 em Swatch kiểu Skeleton như con Armani mà hết $180 USD rồi. Em cũng thích đồng hồ kiểu đó nhưng ko đủ lúa để mua đồ thiệt. Cái kiểu skeleton rẻ nhất em biết là của Oris là khoảng $1800 USD rồi. Còn con Hugo Boss kiểu thiết kế máy Tourbillon như vậy thì toàn trên 40,000+. Em chỉ biết nhìn kiểu dáng chứ ko biết gì về máy móc nên hy vọng có cao nhân OS nào chỉ dậy thêm về thú chơi đồng hồ này.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
kenken nói:
Nhin hình của bác Mr Fil mà em giật mình, đồng hồ của bác phải nói quá nhiều đủ đeo trong mọi hoàn cảnh và phong cách treo quá độc :p, có được con Bvlgari hiệu lạ với người Việt mình.
Em ao ước có đủ 365 cái cho 365 ngày nhưng mà,nhưng mà...chưa thể ạh.

Hạng B2
20/1/08
179
2
18
34
Sai Gon
Sorry bác chienngoaile. Bác có em nào ko post lên cho anh em coi đi bác, cái con Poljob của bác nói hình như lúc trước có bác nào post roi và nói là hình như tiếng Nga thì phải nên khó đọc quá.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
kenken nói:
Em cũng rõ dấu theo kiểu bình thường thôi mà, OS có sẵn chương trình rõ tiếng Việt mà. Em nghĩ 2 con đồng hồ của bác mua chắc ko phải thiệt đâu nhưng nó thật sự độc vì khó kiếm đươc em nào có cách thiết kế như dậy ở mức giá đó. Em có ông bạn lúc trước mua ở phi trường Thái 1 em Swatch kiểu Skeleton như con Armani mà hết $180 USD rồi. Em cũng thích đồng hồ kiểu đó nhưng ko đủ lúa để mua đồ thiệt. Cái kiểu skeleton rẻ nhất em biết là của Oris là khoảng $1800 USD rồi. Còn con Hugo Boss kiểu thiết kế máy Tourbillon như vậy thì toàn trên 40,000+. Em chỉ biết nhìn kiểu dáng chứ ko biết gì về máy móc nên hy vọng có cao nhân OS nào chỉ dậy thêm về thú chơi đồng hồ này.

Hugo Boss mà ghê dzay bác?

Hạng B1
14/7/07
59
11
8
36
em cũng nghỉ con armani là fake bác ạh, nhưng con hugo boss thì chắc ko phải đâu vì em mua ở cửa hàng của hugo boss mà, với lại em nghỉ nó ko phải máy tourbillon đâu vì hugo boss hình như sài máy automatic của Nhật nên ko có chữ swiss made ( em đoán thế thôi). Sẵn có các cao thủ ở đây cho em hỏi làm sao để mình phân biệt rolex thật và giả ạh. Em đọc nhiều về cách phân biệt rồi nhưng tựu chung la nếu hàng fake cao cấp thì rất khó biết đúng ko ah.

Hạng B1
14/7/07
59
11
8
36
em đính chính luôn là đồng hồ của hugo boss thì rẻ thôi vì nó là hàng thời trang. Đồng hồ thời trang mà đắt tiền thì em biết là có bvl, channel, gucci... chứ cở hugo voi burberry thì giá cũng ko quá đắt.

Hạng B2
20/1/08
179
2
18
34
Sai Gon
Ý em nói là kiểu máy Tourbillon thôi chứ Hugo Boss thiệt thì ko chơi loại máy đó đâu mà làm ra mấy kiểu đeo thời trang vậy thôi. Còn cái giá em nói là giành cho mấy thằng High end watch thôi. Nếu nói tới Tourbillon thật sự của mấy em như Patek Phillipe, Breguet... thi giá 40,000 chưa chắc đủ mua.
Bac nao giai thich gium em Minute Repeater la gi duoc ko? Manual Wind la gi?

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.108
123
Bữa thứ 7 vô diamond mon men tới mấy cái đồng hồ trưng trong tủ kính... có 1500000000VND ah.. mới nhìn đọc nhầm mất mấy số 0.. nhìn kỹ lại thấy chóng mặt luôn..
Đeo cái đó chắc nặng dữ ah vì nó bằng 1 cái xe xịn lận.. hic.