Hạng B1
28/4/10
53
1
8
56
ITW nói:
Bữa thứ 7 vô diamond mon men tới mấy cái đồng hồ trưng trong tủ kính... có 1500000000VND ah.. mới nhìn đọc nhầm mất mấy số 0.. nhìn kỹ lại thấy chóng mặt luôn..
Đeo cái đó chắc nặng dữ ah vì nó bằng 1 cái xe xịn lận.. hic.
quy ra tiền việt thì thấy nó ghê bác ui, quy ra đô khoảng trên 70k, tầm đó đối với giới thượng lưu ở Tây chưa là gì
có lần tui thấy ở Anh cái đồng hồ mấy trăm nghìn bảng luôn, quy ra thóc không biết bao nhiêu mà đếm nữa
:confused:

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
Mr Fil nói:
Cái này to chưa?hehehehehe
Bộ sưu tập đồng hồ của các thành viên OS?
Nhà em vẫn còn 1 cái như thế này, vẫn lên dây cót đều đều và chạy tốt:)
Tén tèn ten tènnnn, tèn ten tén tènnnn:D

Hạng B2
20/1/08
179
2
18
34
Sai Gon
Em ko biết nhìn đồ thật giả nhưng em có nghe qua câu chuyện lá co 1 ông mua Rolex ở cửa hàng Rolex chính hãng Vn nhưng có lần đi du lịch ở nước ngoài và đem đủ giấy tờ bảo hành để service thì khi mở nấp máy sau ra để kiểm tra máy thi mới biết là đồ giả. Sau đó báo lên Rolex thì từ tờ giấy bảo hành mà truy ra rồi lấy lại quyền phân phối của cửa hàng đó rồi đền lại cái mới hoàn toàn. Em nghĩ với nhiều bác cao thủ thì nếu bác có thể post lên cái hình chụp phần máy phía trong như con Tag Heuer của em thì chắc máy bác cao thủ OS có thể ít nhiều đoán được.
Còn cách khác là bác len nhờ anh Google search gium bác giá và hình của cái đồng hồ bác muốn mua trước rồi bác tự so sánh ra. Theo em biet thì tren Vnexpress lúc trước có 1 website quảng cáo đồng hồ bán Rolex ma gia chỉ có 20 mấy cho toi 30 mấy triệu thì toàn là hàng dỏm vì giá thiệt của mấy em đó toàn là từ $5000 USD trở lên. Đó là những gì em biết và cách so sánh giá và hình để hiểu sơ sơ về đồng hồ của em.

• Like
Reactions: truyenvicland
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
em thì đang xài con này :p số em sát đồng hồ nên con này là con thứ 3 rùi nó đã bị bể mặt kính 1 lần em đi thay lại mặt mới òi

còn con này là con cũ em đeo bị bể dây saphie với làm rớt bể vòng saphie đen quanh mặt kính :p mà công nhận mặt kính con này siêu tốt chạy 2b ngoài đường làm rớt nó mà nó chỉ mẻ sơ sơ quanh rìa mặt kính chứ ko hề có 1 vết trầy xước nào
em lấy hình trên mạng

còn con này em hiếm khi nào đeo vì nhìn già quá mà nó cũng đứng kim lun òi mặc dù mới 1 năm :D con của em màu vàng

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh
trùng hợp thế có thớt đồng hồ. Hôm nay em mua tờ báo , mở ra thấy Dior ra một cái đồng hồ dành cho nữ , giá 67k đô , nạm kim cương và vàng trắng. Em rớt luôn cuốn báo .

Hạng B1
14/7/07
59
11
8
36
đồng hồ xịn thì giá cỡ nào cũng có bác ơi, như nadal đấy đeo cái đồng hồ tourbillon của richard mille hơn 500k USA, nghĩ cái đồng hồ hơn 10 tỉ mà chóng mặt quá.

Hạng B2
20/1/08
179
2
18
34
Sai Gon
GLC ở Úc có vụ kéo Credit Card giả mua đồ rồi bán lại cho người đặt hàng nửa giá thôi. Bác thử đi coi sao roi cho em đu theo 1 cái. :D

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Cái này dài chưa?

Cái này độc chưa?

* Tất cả là vô giá và hổng có bán,đừng PM tội nghiệp em nhá.

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
kenken nói:
Em ko biết nhìn đồ thật giả nhưng em có nghe qua câu chuyện lá co 1 ông mua Rolex ở cửa hàng Rolex chính hãng Vn nhưng có lần đi du lịch ở nước ngoài và đem đủ giấy tờ bảo hành để service thì khi mở nấp máy sau ra để kiểm tra máy thi mới biết là đồ giả. Sau đó báo lên Rolex thì từ tờ giấy bảo hành mà truy ra rồi lấy lại quyền phân phối của cửa hàng đó rồi đền lại cái mới hoàn toàn. Em nghĩ với nhiều bác cao thủ thì nếu bác có thể post lên cái hình chụp phần máy phía trong như con Tag Heuer của em thì chắc máy bác cao thủ OS có thể ít nhiều đoán được.
Còn cách khác là bác len nhờ anh Google search gium bác giá và hình của cái đồng hồ bác muốn mua trước rồi bác tự so sánh ra. Theo em biet thì tren Vnexpress lúc trước có 1 website quảng cáo đồng hồ bán Rolex ma gia chỉ có 20 mấy cho toi 30 mấy triệu thì toàn là hàng dỏm vì giá thiệt của mấy em đó toàn là từ $5000 USD trở lên. Đó là những gì em biết và cách so sánh giá và hình để hiểu sơ sơ về đồng hồ của em.
Ông anh e mua cái Rolex bên Thẩm Quyến có 500 usd làm quà tặng cho người thân bên Mỹ, người đc tặng đeo 6 tháng thì hư mang vô đại lý chính hãng Rolex sửa mà nó ko hề biết đó là hàng Tung cửa, sửa xong về đeo vài tháng sau hư tiếp lại mang vô đại lý chính hãng sửa, đến lúc này thì nó mới phát hiện đó là hàng fake. Công nhận công nghệ nhái của Tung cửa ghê thiệt!

Hạng B1
14/7/07
59
11
8
36
nói về đồng hồ thì os mìng em nhớ có nhiều bác lắm, có bác lustibee gì đó ( em xin lỗi nếu em viết sai tên) các bác vào tư vấn cho ae đi.
Thật em cũng nghe nói hàng rolex giả bây giờ khó nhận ra lắm, nên dạo này hay có phong trào rao bán hàng replica trên fb, ko biết mình có nên làm 1 con patek replica để hù thiên hạ ko nhỉ hehe.