Hạng C
19/12/14
760
917
93
Ngày nào theo đèn quẹo trái em cũng vừa quẹo vừa hét vừa chửi thẳng vào mặt mấy người vượt đèn đỏ đi thẳng.
Em không muốn bị khẩu nghiệp, em muốn thanh thản, nhưng ai cho em thanh thản?
Không ai cho em thanh thản thì cũng phải cho em quyền giữ cái mạng mình chứ nhỉ? Em quẹo trái theo đèn đúng luật mà sao cứ có cảm tưởng chính em đang vượt đèn đỏ cắt ngang dòng người là sao ấy.

Xin hỏi 500 anh em có cách nào không, có phương án nào không, có gợi ý nào không?
Có vẻ tất cả cuối cùng chỉ chứng minh được sự bất lực và vô năng lực của những người có quyền trong việc kiểm soát điều cơ bản và đơn giản nhất của giao thông.

• Like
Reactions: Sigurd and Honda 67
Hạng D
14/8/11
4.162
87.647
113
tình trạng này là cơ sở hạ tầng phát triển nhưng dân trí (về giao thông) chưa phát triển theo kịp
Dân trí thì chung chung quá !! Thực chất đây là ý thức. Họ biết pháp luật là cấm, họ biết nguy hiểm nhưng đi được một lần ko bị phạt, cũng chẳng ai nói gì thể là họ cứ đi ( cần nói thêm vượt đèn đỏ thì chủ yếu là 2b ).
Đó là hệ quả của việc pháp luật không nghiêm. Lực lượng thì hành pl ko minh.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Vài chiếc vượt đèn, coi như là số nhỏ.
Chục chiếc vượt đèn, coi như là do thời điểm.
Nhưng cả một binh đoàn cùng vượt đèn thì lại hoàn toàn khác. Một lượng xe 2B rất lớn cùng nhau vượt đèn đỏ khiến luồng xe rẽ trái không di chuyển được, dẫn đến hết lượt đứng chờ ngay giữa đường và cản luồng xe đi thẳng kế tiếp.

Có những hôm mình đang quẹo, bị người vượt đèn liếc nhìn rồi lắc đầu, mà mình lại không biết mình đã làm gì sai mới đau đầu.

Liệu bên giao thông công chánh có thể gắn 1 cái biển trên giá long môn thật to ghi rõ vượt đèn đỏ bị phạt gì không?
Liệu có thể triển khai khoảng chục cái chuyên đề hốt xe về đồn không?
Bắt hết giùm đi, phạt nặng vào đi, xxx bay vô lụm luôn đi, ủng hộ luôn xxx.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Luật Pháp, Hành Pháp và Chấp Pháp 3 cái này không được kết hợp thực hiện chặt chẽ thì Bác còn than vản dài dài kể cả em.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Em đi hướng từ Thủ Đức về sân bay, quẹo trái vô Phan Văn Trị là gặp. Nhiều anh xe hơi lớ ngớ cũng vượt đèn đỏ luôn, vậy là chú CSGT ngồi trong chốt từ từ bước ra ...

Hạng B1
31/12/15
93
53
18
Q9, TPHCM
Đường PVĐ này vào giờ cao điểm sáng và chiều là bó tay bó chân luôn rồi. chịu thua, có bũa thấy có CSGT bắt 2b lấn làn có mấy chiếc 2b quay đầu chạy ngược trên làn 4b luôn....

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Áo vàng đứng ngay trước mũi cũng vượt đèn đỏ được cơ mà. Chỉ trách người sao quá thiếu ý thức và người thực thi pháp luật quá thiếu trách nhiệm. Tự bảo vệ lấy mình trước bác à