Tư Vấn Chia Sẻ Bọc lại trần xe?

Hạng B1
19/5/08
55
0
0
Các bác cho em hỏi hiện tại trên thị trường có chỗ nào bọc lại nỉ trần cho xe không nhỉ? Việc đó không hề khó, nhưng không biết đã có nơi nào làm chưa? Thanks các bác!

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
RE: Bọc lại trần xe?

Việc này khó đó Bác... vợ hai trước đây của Em cũng bị chọc lủng lỗ chỗ do đám "devils in car" nhà Em dùng bút chì chọc thủng. Đi lòng vòng mấy gara nhưng chỗ nào cũng đòi dán phủ thêm một lớp da lên trên chứ không thể thay da mới, vì lớp da cũ được dán vào trần, nếu lột ra dán mới không đẹp và không đảm bảo những nếp gấp đẹp như origin. Mỗi lần thấy thì ghét lắm nhưng chịu :mad::mad::mad:

Hạng B2
15/6/07
482
1
16
Saigon

ah bác nhờ philong làm dùm đó ! em cũng làm rồi xám chuyển thành đen

Hạng B1
19/5/08
55
0
0

Thật ra thì theo em được biết các cửa hàng nội thất ở VN ko có dụng cụ thích hợp để bọc lại trần (trần xe thường bằng nỉ, không có nên họ tính làm bằng da, hơn nữa họ thường dán bằng keo "con chó" và dán bằng cách thủ công)
Hiện tại bên em đang có các loại nỉ nhập từ Mỹ, và súng bắn keo chuyên dụng, khi dán xong, trần xe sẽ trở lại như mới. Hôm trước vừa làm hộ cho một bác MEC, quả là đơn giản mà mình không để ý đến.:)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác bo đì cho em hỏi tí: Nếu bọc như vậy thì 2 cái sunvisor nó hông giống trần xe thì sao: Hông lẽ làm luôn hai cái đó?

Hạng B1
19/5/08
55
0
0

Thua bac phantan, bác định hỏi về màu của nỉ trần xe đúng không ạ! nếu bọc lại nỉ cho xe thì phải làm y như mầu cũ chứ, bác yên tâm em đang gửi về các loại mầu nỉ trần đầy đủ cho các loại xe rồi. Thanks bác.

Trích đoạn: bodyguard_08

Thua bac phantan, bác định hỏi về màu của nỉ trần xe đúng không ạ! nếu bọc lại nỉ cho xe thì phải làm y như mầu cũ chứ, bác yên tâm em đang gửi về các loại mầu nỉ trần đầy đủ cho các loại xe rồi. Thanks bác.
Đ/c bác chỗ nào cho em em giới thiệu cho bác 1 em MD 323 đang muốn làm lại trần nỉ mà chưa có chỗ bác ơi

Hạng B2
4/7/08
301
133
43

Bác body này quảng cáo hay phết, đầu tiên là hỏi sau đó trả lời. Dưng mà tại các bác khác không để ý chứ, nhà bác body làm sunroof mà không bọc lại nỉ được thì chết.

Hạng B1
19/5/08
55
0
0

Xin phép các bác, em cũng chỉ thấy vậy thì tìm hiểu thôi, nếu có gì không phải mong các bác bỏ quá cho.
Bác OTOHAGIANG ơi! em ở 23-25 LÊ Văn lương ạ!