Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
Hồi đợt thấy cái trần oto dễ bám bụi quá, với lại cái trần xe cũng không dày ngày nóng đi đường thành phố nó hấp xuống, khó chịu cực kì. Vậy là nghe lời các anh em xài ôto chỉ nên đi bọc trần xe lại, vậy là e vác cái xe đi bọc thật.

Nhưng bữa gặp ông anh, ông tìm hiểu kĩ về oto, ông nhìn thấy cái trần của e, ông phán liền "cậu dở sao đi bọc trần" ??? em có hiểu gì đâu thì ông mới giải thích (e không nhớ nguyên văn nhưng nội dung đại khái như vậy)

"các hãng xe đã có ý bọc 1 lớp vải hỗn hợp có khả năng giảm âm, vì xe là không gian hẹp khiến âm thanh dễ bị dội khiến đầu óc người ngồi trong xe khó chịu. Nhiều hãng xe sang họ dùng chất liệu alcantara sẽ có tác dụng tốt hơn nữa. Khi mà mình không biết, bọc nilong trên xe thì những miếng bọc trần của xe không phát huy được tác dụng nữa nên nó khiến âm thanh trong xe dội lại, âm thanh dội lại cộng với âm thanh khoang động cơ rồi cả âm thanh bên đường, khi đó mình là ngừoi ngồi trong xe hưởng hết. Ngồi lâu sẽ khiến bản thân khó chịu, mệt mỏi."

Ông anh còn khuyên em nên tháo ngay lớp trần, dù có khó khăn vệ sinh 1 tí, nhưng đó là việc quan trọng vì quyết định tới tâm trạng người lái xe.
Các bác có ý kiến gì, chỉ em trong trường hợp này với ạ???

Bọc nilon trần có phải khiến xe ồn hơn không?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Chánh xác!
"các hãng xe đã có ý bọc 1 lớp vải hỗn hợp có khả năng giảm âm, vì xe là không gian hẹp khiến âm thanh dễ bị dội khiến đầu óc người ngồi trong xe khó chịu. Nhiều hãng xe sang họ dùng chất liệu alcantara sẽ có tác dụng tốt hơn nữa. Khi mà mình không biết, bọc nylon trên xe thì những miếng bọc trần của xe không phát huy được tác dụng nữa nên nó khiến âm thanh trong xe dội lại, âm thanh dội lại cộng với âm thanh khoang động cơ rồi cả âm thanh bên đường, khi đó mình là người ngồi trong xe hưởng hết. Ngồi lâu sẽ khiến bản thân khó chịu, mệt mỏi."

Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
mí a cứ đi nghe thợ (mình ko có ý gì về thợ nhóe)...thay vì vì các chuyên gia kỹ sư về oto! Miếng nilong bé tẹo, nếu nó có tác dụng thì Hãng ng ta đã ko tiếc lắp vào cho các xe rồi! Cái xe đang đẹp, tự nhiên hạ trần xuống, thêm nilong...cho đẹp, cho sạch...bó tay với suy nghĩ nãy!

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
mí a cứ đi nghe thợ (mình ko có ý gì về thợ nhóe)...thay vì vì các chuyên gia kỹ sư về oto! Miếng nilong bé tẹo, nếu nó có tác dụng thì Hãng ng ta đã ko tiếc lắp vào cho các xe rồi! Cái xe đang đẹp, tự nhiên hạ trần xuống, thêm nilong...cho đẹp, cho sạch...bó tay với suy nghĩ nãy!

có thấy anh thợ nào phán đâu? chỉ có: Vậy là nghe lời các anh em xài ôto chỉ nên đi bọc trần xe lại, vậy là e vác cái xe đi bọc thật.

Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
có thấy anh thợ nào phán đâu? chỉ có: Vậy là nghe lời các anh em xài ôto chỉ nên đi bọc trần xe lại, vậy là e vác cái xe đi bọc thật.
thiệt là e k nghe a thợ nào cả, nhưng các ae e chơi đều khuyên e như thế nên e nghe, lúc đó cũng chưa tìm hiểu kĩ nghe bảo dễ vệ sinh với bớt nóng thì e bọc thôi bác

Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
Chánh xác!
"các hãng xe đã có ý bọc 1 lớp vải hỗn hợp có khả năng giảm âm, vì xe là không gian hẹp khiến âm thanh dễ bị dội khiến đầu óc người ngồi trong xe khó chịu. Nhiều hãng xe sang họ dùng chất liệu alcantara sẽ có tác dụng tốt hơn nữa. Khi mà mình không biết, bọc nylon trên xe thì những miếng bọc trần của xe không phát huy được tác dụng nữa nên nó khiến âm thanh trong xe dội lại, âm thanh dội lại cộng với âm thanh khoang động cơ rồi cả âm thanh bên đường, khi đó mình là người ngồi trong xe hưởng hết. Ngồi lâu sẽ khiến bản thân khó chịu, mệt mỏi."
bác có biết trường hợp nào như này trước chưa

Tập Lái
10/1/12
28
35
13
xe e bọc nylon thật sự khó chịu luôn,cảm giác xe nóng hơn và còn bị cạ đầu rất khó chịu,nếu xe dịch vụ sợ dơ thì làm cũng dc còn xe nhà thì thôi bác ạ