Hạng B1
21/11/07
79
8
8
Năm ngoái Em có mua chiếc In …. Nghe lời xúi dục của Bạn Bè Em lỡ dại đêm trần xe đi bọc(nilon) lại . mới vừa bọc xong đã thấy hậu quả là : cái con ốc ngay họng lạnh phía sau bị Chú thợ siết quá tay bị vở … Chú í thay cho Em bằng con Vít to hơn …. Nhưng các bù lon đẫ bị toát ra nên không xiết lại được … kết quả là để nó xục xịch luôn … thấy là buồn ,nhưng thôi lở rồi biết sao giờ . Đến năm nay thì các đầu tiếp xúc(nilon) ý bị rách ra và trên trần đã bắt đầu xuất hiện các vết ố (Em nghĩ là do mình bọc nilon lại nên hơi nước thường đọng ngay các họng lạnh không thoái ra được ) Bi giò nhìn cái Xe xót kinh khủng.Muốn tháo cái lớp nilon đó ra nhưng cúng không được vì mấy chú đó thoa keo nên nó dính chặc lắm , còn không thì đem lên cho mấy Chú ấy tháo cái trần ra lần nữa … lần này hỗng chừng mấy cái lãy nhựa nó long ra hêt thì khốn nữa, thiệt là “Bỏ thì thưong mà vương thì tội ” Em có hỏi TOY bi giờ thay nguyên cái trần đó hết nhiêu …. Anh Sale nói là khoảng 4-5 tr gì đó …. Thiệt tình là….. “Cầm Đèn chạy trươc Ô Tô” buồn kinh khủng , có Bác nào có cách nào khác phục chỉ em với

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
48
Xe Bác làm ở đâu mà kém thế? chỉ mới có 02 năm mà đã ố rồi à? chắc là dùng loại nylông dỏm rồi và tay nghề thợ quá kém... V2 E đã bọc gần 3 năm rồi mà chẳng thấy có vấn đề gì hết à, khả năng chống nóng và bẩn trần cải thiện đáng kể nữa. Em cũng làm ở ngoài ADV thôi, bọc trần và dán cách nhiệt chỉ tốn có 400K thì phải. Mà sao phải thay trần vậy? Theo E không cần thiết phải thay trần đâu Bác ơi.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Tui chả bao giờ bọc biếc gì hết, nó chưa kịp dơ thì mình đã bán xe mất rồi. Bác nào hút thuốc trong xe thì mới nên bọc nylon. Mấy thằng thợ làm xe cho bác cùi bắp quá, chắc là tại bác ham rẻ.....:mad:

• Like
Reactions: khami.2003
Hạng B1
21/11/07
79
8
8
Em làm hết 500k đó chứ có rẻ gì đâu. Em làm chổ Bác Đức gì ở ngoài ADV đó.Em có biết Bác Tám lâu rồi…nhưng xe em Cùi Bắp mà nhờ vả thấy cũng kỳ nên đi làm đại luôn, Mà Xe Em là xe kiếm Cơm, nên nhiều khi chạy nhiều quá nên nó bị như vậy. Em định nhờ Bác Tuấn Yamaha giặt lại cái trần không biết có được không nữa. Mấy hôm nay bị Bà Cả la quá trời, mệt cái lỗ nhỉ quá. Bác Tuấn ơi Bác ỏ đâu cho Em xin cái địa chỉ đi ạ