Hạng B2
18/12/14
197
74
28
38
Binh Phuoc, Vietnam
Các bác cho em hỏi lốp em là 225-60-r16 thì bơm bao nhiêu kg?? tiện thể cho hỏi định thây 4 quả lốp mong các bác tư vấnđịa điểm và dòng lốp nào tốt nhé. đang phan vân Good year.

• Like
Reactions: Lopxehaitrieu.com
Hạng B2
26/10/13
402
500
63
Bình Thuận
http://www.convertworld.com/vi/ap-suat/Bar.html
Bác xem trên lốp xe ghi áp sất bao nhiêu nhé. Sau đó tùy vào đơn vị tra xem bao nhiêu kgf/cm2 (dân vá vỏ gọi là ký) thì phù hợp rồi bơm thôi. Vỏ xe tính toán áp sất lốp khi đủ tải trong điều kiện thời tiết bình thường. Nếu đi một mình hay trời nắng nóng thì bơm yếu một chút, chở over load hay trời lạnh thì bơm căng một chút.

• Like
Reactions: agarita86
Hạng B2
18/12/14
197
74
28
38
Binh Phuoc, Vietnam
http://www.convertworld.com/vi/ap-suat/Bar.html
Bác xem trên lốp xe ghi áp sất bao nhiêu nhé. Sau đó tùy vào đơn vị tra xem bao nhiêu kgf/cm2 (dân vá vỏ gọi là ký) thì phù hợp rồi bơm thôi. Vỏ xe tính toán áp sất lốp khi đủ tải trong điều kiện thời tiết bình thường. Nếu đi một mình hay trời nắng nóng thì bơm yếu một chút, chở over load hay trời lạnh thì bơm căng một chút.
cụ thể áp suât gi chỗ nào vậy bác???

Hạng B2
26/10/13
402
500
63
Bình Thuận
Bơm lốp như thế nào là hơp lý

Bài viết trên của em có vẻ chưa giải quyết được thắc mắc của bác chủ nên em mạo muội viết thêm cho rõ hơn.
Có nhiều đơn vị đo áp suất như Bar, Pa, Kg/cm[sup]2[/sup], Psi....tùy thuộc vào hệ đo lường và thói quen của mỗi quốc gia. Nhà sản xuất lốp khi nhắm đến thị trường nào đó thì phải tìm hiểu xem đơn vị đo áp suất thông dụng ở thị trường đó là gì để có hướng dẫn cho phù hợp. Vấn đề là có vài nhà sản xuất không chịu "thích nghi" với thị trường hoặc chúng ta sử dụng lốp nhập khẩu dẫn đến không hiểu hướng dẫn áp suất bơm phù hợp. Áp suất phổ biến ở Việt Nam là Kg/cm[sup]2[/sup], hay đơn giản mấy anh chỗ vá vỏ gọi là "ký"
Có nhiều công cụ chuyển đổi áp suất (hỏi anh Google). Đây là một ví dụ:
http://www.doidonvi.com/don-vi-do-luong/Ap-suat.aspx
Xem hình trên ta thấy áp suất là 35 Psi (chỗ khoanh đỏ). Tra chuyển đổi thành đơn vị kg/cm[sup]2[/sup] ta được 2.46. Như vậy, với lốp trên, ta ra tiệm bơm hơi và mạnh dạn hô: "cho anh hai ký rưỡi":3danbanh:

• Like
Reactions: agarita86
ổn nhất thì 2kg2-2kg3 bác ạ.
Về lốp .
Bác cho qua em GY đi, bên em khách qua phàn nàn và bảo hành về GY tương đối nhiều đó.
Bác chuyển dòng Bridgestone, Dunlop hay ToYo xem, giá mấy em này cũng rất ok.
Bên em giảm 300.000đ cho anh em OS bác nhé !
Tất cả sản phẩm đều được bảo hành ! ( kể cả miếng vá xe )

Hạng B2
18/12/14
197
74
28
38
Binh Phuoc, Vietnam
Bơm lốp như thế nào là hơp lý

Bài viết trên của em có vẻ chưa giải quyết được thắc mắc của bác chủ nên em mạo muội viết thêm cho rõ hơn.
Có nhiều đơn vị đo áp suất như Bar, Pa, Kg/cm2, Psi....tùy thuộc vào hệ đo lường và thói quen của mỗi quốc gia. Nhà sản xuất lốp khi nhắm đến thị trường nào đó thì phải tìm hiểu xem đơn vị đo áp suất thông dụng ở thị trường đó là gì để có hướng dẫn cho phù hợp. Vấn đề là có vài nhà sản xuất không chịu "thích nghi" với thị trường hoặc chúng ta sử dụng lốp nhập khẩu dẫn đến không hiểu hướng dẫn áp suất bơm phù hợp. Áp suất phổ biến ở Việt Nam là Kg/cm2, hay đơn giản mấy anh chỗ vá vỏ gọi là "ký"
Có nhiều công cụ chuyển đổi áp suất (hỏi anh Google). Đây là một ví dụ:
http://www.doidonvi.com/don-vi-do-luong/Ap-suat.aspx
Xem hình trên ta thấy áp suất là 35 Psi (chỗ khoanh đỏ). Tra chuyển đổi thành đơn vị kg/cm2 ta được 2.46. Như vậy, với lốp trên, ta ra tiệm bơm hơi và mạnh dạn hô: "cho anh hai ký rưỡi":3danbanh:
thanks đồng chí nhiều.

Hạng B2
25/4/14
109
10
18
37
hcm city
Các bác cho em hỏi lốp em là 225-60-r16 thì bơm bao nhiêu kg?? tiện thể cho hỏi định thây 4 quả lốp mong các bác tư vấnđịa điểm và dòng lốp nào tốt nhé. đang phan vân Good year.
da bac bom dung 2kg2 cho e nhe bac.chay em va keo dai tuoi tho cho lop nhe bac.ben phan phoi nhieu hang lop e se tinh gia uu dai cho bac nhe.
hotline 0937433311 dia chi 61 ly thai to,p1,q10 nhe bac.thanks bac

Hạng B1
22/4/14
66
36
18
da bac bom dung 2kg2 cho e nhe bac.chay em va keo dai tuoi tho cho lop nhe bac.ben phan phoi nhieu hang lop e se tinh gia uu dai cho bac nhe.
hotline 0937433311 dia chi 61 ly thai to,p1,q10 nhe bac.thanks bac
bac bang cho em hoi ti : cruze 2014 da co bac nao len mam 18" chua vay ?

Hạng B1
2/1/15
56
30
8
66
Cứ theo thông số dán trên cửa mà bơm bác ạ, đi 1 mình nhiều thì hạ áp xuất xuống 5-10%, đủ tải thì bơm đúng.
bác nói chuẩn, vị trí mép cửa bên lái xe.