Hạng B1
24/8/11
64
0
6
TPHCM
Chào các bác,

Vừa rồi em ghé vào định bơm hơi cho 4 cái bánh thì được chủ tiệm giới thiệu bơm khí Nito. Bác chủ tiệm bơm nói khí Nito bơm vào đi êm hơn, ít nước hơn(em không biết cái khí thường có nước gì ?), và lâu bay hơi hơn. Phải hút hết khí cũ trong lốp rồi mới bơm Nito vào vì lần đầu bơm Nito.
Do kinh nghiệm lái xe của em có hạn nên sau khi bơm xong chạy cũng không biết là có êm hơn không nữa. :cool:
Có bác nào đã sử dụng hoặc biết về cái khí Nito này chia sẻ cho em với. Xem nó có thực sự tốt không để còn bơm tiếp, còn không thì bơm khí thường cho rẻ :)

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
bobopham nói:
Chào các bác,

Vừa rồi em ghé vào định bơm hơi cho 4 cái bánh thì được chủ tiệm giới thiệu bơm khí Nito. Bác chủ tiệm bơm nói khí Nito bơm vào đi êm hơn, ít nước hơn(em không biết cái khí thường có nước gì ?), và lâu bay hơi hơn. Phải hút hết khí cũ trong lốp rồi mới bơm Nito vào vì lần đầu bơm Nito.
Do kinh nghiệm lái xe của em có hạn nên sau khi bơm xong chạy cũng không biết là có êm hơn không nữa. :cool:
Có bác nào đã sử dụng hoặc biết về cái khí Nito này chia sẻ cho em với. Xem nó có thực sự tốt không để còn bơm tiếp, còn không thì bơm khí thường cho rẻ :)
phí tiền thôi bác ơi! chả có khác gì đâu

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
nghe ao hồ đồn chả có gì khác biệt !

em mới thay 4 vỏ mới được bơm Nitơ free nên chơi luôn, tâm lý yên tâm trên mọi nẻo đường !:D

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
huythanhtv nói:

em mới thay 4 vỏ mới được bơm Nitơ free nên chơi luôn, tâm lý yên tâm trên mọi nẻo đường !:D

bác thay lốp loại gì vậy? bác chỉ em chỗ thay và giá với nhé ? em mới đi ráng chuyến Đà Nẵng về thấy xuống lắm rồi, đợt này vào Sì Phố cho nó phang QL14 rồi thay luôn

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
hoang an nói:
huythanhtv nói:

bác thay lốp loại gì vậy? bác chỉ em chỗ thay và giá với nhé ? em mới đi ráng chuyến Đà Nẵng về thấy xuống lắm rồi, đợt này vào Sì Phố cho nó phang QL14 rồi thay luôn
Nghe bác HP Mack xúi em thay Kumho 255/55/18, ở SG bác ghé Hồng Cường ( Lý Thái Tổ )
cảm giác lái thấy tốt hơn, baca thì khen anh đạp êm ái quá !

Hạng C
13/6/09
930
15
18
54
TPHCM
huythanhtv nói:
hoang an nói:
huythanhtv nói:

Nghe bác HP Mack xúi em thay Kumho 255/55/18, ở SG bác ghé Hồng Cường ( Lý Thái Tổ )
cảm giác lái thấy tốt hơn, baca thì khen anh đạp êm ái quá !
chắc tới đây em cũng phải thay thôi vì hôm rồi trước lễ đỗ xe trong nhà ra ngắm kiểm tra 4 vỏ hoảng hồn nhìn thấy vết chém dài 6 cm lấy tăm cắm thử thấy sâu hơn 0.5 cm, may quá bác soirưng thay vỏ đưa cho em 1 quả về sơ cua, vội mang ra thay luôn, chứ không kiểm tra thì đi chơi lễ ko biết sẽ có chuyện gì xảy ra, các bác lưu ý trước khi đi xa kiểm tra nhé

Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
hehe Bác hoangan xuống nhớ rủ em nhé :) có đồng minh

Hạng B1
24/8/11
64
0
6
TPHCM
huythanhtv nói:

Vậy sau này bơm khí thường cho rẻ:)
Cám ơn các nhiều. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ