Thảo Luận Bơm xăng Captiva

Hạng B1
5/6/07
60
0
0
Các bác cho em hỏi thông thường bao nhiêu km thì thay bơm xăng vậy?

Hạng C
1/7/09
532
67
28
47
an171 nói:
Khi nào nó hư thì thay

Chuẩn không cần chỉnh
. theo e bác muốn xài bền với cái bơm xăng thì đừng để e nó báo hết xăng rồi mới chịu đổ mà nếu lở hết xăng thì củng đừng cố đề máy , thứ 2 là bác nên đổ xăng 95 ( vì đổ 92 chẳng biết có phải là 92 không nửa hay ......... )

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Theo sách hướng dẫn sử dụng xe khuyến cáo thì khi xe vận hành được 40.000 km nên thay bơm xăng. Nhưng do chất lượng xăng tại thị trường VN quá " tốt" nên nhiều xe chưa đạt con số đó đã bị tèo (hên xui).:)
Vào một buổi sáng đẹp trời nào đó, bác lên xe, vặn chìa khóa đề 2,3 lần em nó mới chịu nổ máy thì nên nhanh chóng đi thay một cái bơm mới, nếu bác không muốn kêu xe cứu hộ.
Hiện tượng này chỉ kéo dài khoảng một tuần, sau ngày đó là cái bơm lên đường ...:D

Hạng B1
30/3/10
59
0
0
Chào các Bác !
Cho em hỏi có Bác nào biết cách tháo nguyên dàn CD xe Captiva LT ra ngoài xin chỉ giáo dùm ..... không thì nhá máy cho em 0907261964

Tập Lái
27/6/05
39
0
6
Có đợt em cũng phải đề mấy lần mới nổ, mặc dù đã thay acqui rồi nhưng đến nay lại ok. Vậy xin hỏi thay bơm xăng thì hết bao xiền vậy?

Hạng B2
7/5/06
168
135
43
Em thay bơm xăng của Nhật ở gara Thanh Giao ở đường Ngô văn Năm, Q1 hết 3,5 triệu bảo hành 100 k km. bác nên thay bơm xăng ở khoản 35 k-40 k km để tránh trường hợp xe chết máy dọc đường rất nguy hiểm.

Hạng D
tranbacvunam nói:
Chào các Bác !
Cho em hỏi có Bác nào biết cách tháo nguyên dàn CD xe Captiva LT ra ngoài xin chỉ giáo dùm ..... không thì nhá máy cho em 0907261964
Nếu muốn tháo dàn CD theo xe thì bác phải nậy 2 thanh màu bạc 2 bên dàn CD ra, khi đó 2 cửa gió máy lạnh sẽ theo ra luôn, bác nạy cẩn thận kẻo nứt, gãy 2 thanh nhựa màu bạc này, sau đó dùng tô-vít 4 cạnh tháo ốc và lôi nhẹ dàn CD ra, tháo jack cắm là xong. Tốt nhất nếu chưa làm thì bác ra thợ nhờ họ tháo ra, 2p là xong.

wave tau nói:
Em thay bơm xăng của Nhật ở gara Thanh Giao ở đường Ngô văn Năm, Q1 hết 3,5 triệu bảo hành 100 k km. bác nên thay bơm xăng ở khoản 35 k-40 k km để tránh trường hợp xe chết máy dọc đường rất nguy hiểm.
Cái bơm này hiệu gì bác? Gắn vào có cần độ, chế gì ko hay chỉ tháo ra là thay vào? Giá 3tr5 thì hình như bằng giá bơm của hãng. Cái bơm của hãng em nghe nói nó lởm lắm, cái lọc chung cái bơm, thường bị bung nắp lọc, mất áp suất nên ko bơm được xăng lên, mặc dù bơm vẫn chạy.

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
wave tau nói:
Bác cho hỏi bác thay được bao lâu rồi ? Cụ thể là từ khi thay bơm xăng mới bác đã đi được bao nhiêu Km? Cảm giác thế nào ? mỗi sáng đề có nhạy nổ không ? chạy có bị khựng hay tắt máy dọc đường không ( ý là tắt máy rồi đề lại được). Xin cho thêm vài dòng nhận xét, cảm ơn bạc