Thảo Luận Bơm xăng Captiva

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Xin chào mọi người.
Có Bác cao thủ nào có thể giúp mình không? Số là con CAPTIVA 2008 của mình vừa mới xuất hiện tình trạng lạ vài ngày nay: Sau khi bật công tắc nguồn thì nghe tiếng bơm xăng kêu o.. o.. không ngừng, khi tắt máy, rút chìa khóa thì bơm xăng vẫn chạy thêm khoản 4 - 5 phút nữa mới tắt (đề nổ vẫn bình thường). Thấy có hiện tượng bất thường nên mang xe tới thằng bạn làm tại gara ô tô kiểm tra giúp, ổng mày mò đo mạch, xóa lỗi đủ kiểu mà không có tác dụng, hồi ổng nói có nguy cơ bị dính mạch nhưng tìm hoài không ra. Nên vậy mình đưa xe tới hãng kiểm tra thì họ nói bị lỗi ECM phải thay khoảng hơn 15 chai.
Vậy bác nào đã từng gặp hiện tượng này chưa (hoặc biết về vấn đề này) gúp mình với và cần sửa chữa bằng cáh nào. chứ thay ECM thì oan ức quá!.
Thanks mọi người nhé.
Chào bác. xe bác đã khắc phụ được lỗi tắt chìa khóa mà bơm xăng còn hoạt động 4-5 phút chưa ah, nếu chưa bác hãy khắc phụ sơm không nó sẽ ảnh hưởng tới bơm xăng, bên em chuyên sửa chữa các dòng xe của GM tại 201-203 Lý thường kiệt, p.6, Tân bình, bác đến em kiểm và khắc phục cho bác.

Tập Lái
21/7/17
2
1
3
56
Chào bác. xe bác đã khắc phụ được lỗi tắt chìa khóa mà bơm xăng còn hoạt động 4-5 phút chưa ah, nếu chưa bác hãy khắc phụ sơm không nó sẽ ảnh hưởng tới bơm xăng, bên em chuyên sửa chữa các dòng xe của GM tại 201-203 Lý thường kiệt, p.6, Tân bình, bác đến em kiểm và khắc phục cho bác.
Cảm ơn bạn đã có lời giúp. Nhưng tiếc là mình ở tít trên Buôn Ma Thuột, thời gian lại ít rảnh, nên bạn có biết chỗ nào chuyên trị căn bệnh này trên BMT không, chỉ giúp mình với, cảm ơn.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Cảm ơn bạn đã có lời giúp. Nhưng tiếc là mình ở tít trên Buôn Ma Thuột, thời gian lại ít rảnh, nên bạn có biết chỗ nào chuyên trị căn bệnh này trên BMT không, chỉ giúp mình với, cảm ơn.
anh niên hệ số 0914069513 anh Cương làm trong hãng GM trên buôn ma thuật, anh gọi nhờ anh ấy cho lính làm ngoài giờ cho anh.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Thương dấu hiệu sao bác
Bơm xăng của captiva có vài triệu chứng dẫn tới hư hỏng:
1) Buổi sáng đề 2-3 cái mới nổ ( nguyên nhân là do xe để qua đêm áp xuất trong đường ống dẫn và bơm xăng bị tuột áp nên phải đề 2-3 cái áp nó mới bơm lên để có thể nổ máy được, và một dấu hiệu nữa là ví dụ là các bác đi khoảng máy trục km bác ghé ăn uống nghỉ ra đề xe cũng 2-3 cái mới nổ. Nếu xe của các bác có hai triệu chứng em vừa nêu thì em khuyên các bác nên thay bơm xăng sớm để khong phải nằm đường
2) Nếu nặng hơn là các bác chạy xe khoảng vài trục km lúc này bơm đã hoạt động đủ nóng, thì xe có hiện tượng đạp ga không lên và thấy xe khựng khung và có thể chết máy đột ngột
www.giadinhauto.com