Tập Lái
31/10/14
46
19
8
30
Hà Nội
www.wn.com.vn
Bốn thiếu gia chơi siêu xe nổi tiếng nhất Việt Nam. Những thiếu gia chơi siêu xe ngoài Cường Đôla ra thì còn một số thiếu gia trẻ như Minh "nhựa", Dương "Kon", Hiệp "Gas" đã được nhắc đến nhiều trong năm qua nhờ niềm đam mê siêu xe của mình.
Dàn siêu xe của Minh 'nhựa'

Minh "nhựa" là biệt danh của Phạm Trần Nhật Minh, Phó Tổng giám đốc công ty TNHH Nhựa Long Thành. Không quá khi nói Minh "nhựa" đang là người sở hữu dàn siêu xe khủng nhất Việt Nam hiện nay. Trong năm qua, lần đầu tiên anh lộ diện trước báo giới với chiếc siêu xe Aventador màu cam nổi tiếng của mình.

Garage với dàn siêu xe khủng của Minh "nhựa"
Ngoài Lamborghini Aventador LP700-4, bộ sưu tập siêu xe của doanh nhân trẻ này còn có một chiếc Lamborghini Murcielago LP670-4 SV độc nhất Việt Nam, có giá khoảng 1 triệu USD. Tuy nhiên, đáng chú ý nhất vẫn là siêu xe Bugatti Veyron màu đỏ trắng duy nhất tại Việt Nam hiện nay, chiếc xe được đánh giá là đã phá vỡ mọi kỷ lục về giá dành cho một chiếc xe siêu sang hay siêu xe ở Việt Nam từ trước đến nay.
Bên cạnh 3 siêu xe đỉnh cao kể trên, bộ sưu tập xe của Minh "nhựa" còn có Ferrari 458 Italia màu vàng, Rolls-Royce Ghost, một số mẫu xe sang BMW, Mercedes-Benz và Mini.
Garage xe khủng của Cường Đôla

Cường Đôla bên trong siêu xe Lamborghini Aventador. Ảnh: FB.
Một đại gia trẻ khác đam mê siêu xe không kém Minh "nhựa" là doanh nhân Nguyễn Quốc Cường, Phó Tổng giám đốc công ty Quốc Cường Gia Lai, còn được biết đến với biệt danh Cường Đôla.
Không xuất hiện cùng những siêu xe khủng như trước đây, nhưng mỗi lần đăng tải hình ảnh chụp những chiếc xe trong garage của mình, đại gia phố Núi luôn khiến người xem phải thích thú. Nổi bật trong bộ sưu tập của Cường "đô-la" hiện nay có siêu xe Ferrari 458 Italia, Rolls-Royce Ghost, mẫu xe sang Audi A8L và xe địa hình hạng sang Mercedes-Benz G550 AMG. Ngoài ra, chiếc Lamborghini Aventador LP700-4 màu vàng cũng được cho là thuộc sở hữu của đại gia trẻ tuổi này.
Đỗ Bình Dương - chồng siêu mẫu Ngọc Thạch

Siêu xe Ferrari California của Đỗ Bình Dương.
Thiếu gia Hà thành Đỗ Bình Dương - chồng của siêu mẫu Ngọc Thạch còn được biết đến với biệt danh Dương "Kon". Bộ sưu tập siêu xe và xe sang của Dương "Kon" nổi bật với siêu xe Ferrari California. Đây là một trong 4 chiếc California ở Việt Nam và đã được chủ nhân của nó độ lại gói độ Hamann khá thể thao.
Mới đây, mẫu xe địa hình sang trọng Mercedes-Benz G55 AMG cũng được Dương "Kon" gửi vào Sài Gòn độ lại. Ngoài bộ đôi này, những chiếc xe sang khác trong bộ sưu tập của doanh nhân trẻ thường được bắt gặp là Rolls-Royce Ghost, Land Rover Range Rover.
Đại gia mới nổi Hiệp Gas

Bộ đôi siêu xe Lamborghini Murcielago LP640 của đại gia Hiệp Gas.
Thời gian gần đây, giới yêu xe ở Hà Nội thường bắt gặp bộ đôi Lamborghini Murcielago LP640 mà chủ nhân của nó được đồn thổi là đại gia mới nổi Hiệp Gas. Đây là ông chủ của nhãn hiệu gas Venus, có trụ sở ở Hà Nội. Tên tuổi của vị đại gia gắn liền với một số sự kiện như hành trình caravan ở Vũng Tàu, hay sắp tới đây là hành trình siêu xe từ Hà Nội đến Quảng Ninh.
Theo: vietnamnet.vn
Chuyên đề Liên Quan:

Siêu xe

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B1
20/1/11
52
4
8
@auto751: cái xe ông post lên lúc trc cũng mang biển NN đấy, mới ra thuế đây thôi, mà chủ xe này lúc trc cũng mua 1 đống xe NN, NG hết hạn đấy, nào bentley nào S600. Thằng Khoa cho ông bn tiền hay lúc rửa xe nó cho thêm vài lít mà lên chém lung tung như dở hơi thế. lại còn đi PR hộ. hãm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vioswhite
Hạng B1
20/1/11
52
4
8
ông auto751 này, tôi nói thẳng cái này ông đừng buồn, ông bợ đít ai là việc của ông, báo chí đã vớ vẩn nhưng ông còn so sánh cái kiểu vớ vẩn hơn, thằng Khoa tôi ko lạ gì nó, tôi còn biết rõ nó hơn ông và nó chưa bao h tự nhận những điều ông nói nhưng ông đi tâng bốc nó cứ như bố ông rồi ông bảo là có PR gì cho ai đâu. Tôi chả hơi đâu xúc phạm những người não ngắn như ông, nhưng tôi thấy ông phát biểu lung tung quá, ông lo mà rửa xe của ông đi, ko biết thì ngồi mà nghe, đến chỉnh tả còn viết sai be bét thế kia thì bình với chả luận gì nữa. còn thích cái gì cứ pm cho tôi.

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Re:B ngắn & B dài.

nhìn cái xe serie 7 muốn ói. nhìn như xe bán ve chai
akraprovic, 2/12/13

flyingspare nói:
A linh nên để tiền mua nhà đi ạ, xe cộ chi mất giá lắm. đi siêu xe mà ở nhà thuê thì ko văn minh đâu anh ạ.:p nhỡ có gì thì ngủ trong xe thì chết. e góp ý vui thôi nhé.
[IMG]. bác linh dc lòng anh e nhỉ? thế hôm bác bị ăn đá vào cửa hàng, tạt sơn xe, khâu mặt sao ko thấy mấy bác này ra giúp nhỉ? bác mua lambo thì ấm cho bác, đợi xe về rồi khoe, lúc đấy khỏi sợ ai nói gì. giờ này khoe chi để bị ném đá. [IMG]
Last edited by a moderator: 8/9/13
akraprovic, 7/9/13

Xe này Mr Đờm mượn của chủ xe tại hà nội để chụp ảnh và PR, chả có chiếc Ghost nào có giá 40 tỷ hết, có mạ gì đi nữa,cá nhân e thấy mạ vàng nhìn càng quê
akraprovic, Thứ bảy lúc 10:26

Re:BMW 335i độ full body kit _ by AnLac Tuning :)

Karhuynh nói:
Theo dõi từ đầu đến cuối mình thấy bác Lemin là người cầu thị, biết kiềm chế và lễ độ thế mà có bác lại bảo là chí phèo, em thấy hài hước quá. Chữ "ngu" theo hầu hết mọi người thì nó có ý xúc phạm người khác, bác gì ở trên buông 1 câu trêu ngươi người khác như thế không chịu nhận mình sai mà lại đi túm áo người khác, cái này gọi là "rạch mặt ăn vạ nè"
bac nhận xet thâm nách quá[IMG]. e chỉ nói cái xe nhìn ngu chứ chưa nói ai ngu, e xúc phạm cái xe à??[IMG]. còn những thằng ăn cơm hớt như bác thì e không biết nên dùng từ nao thưa bác tổ trưởng dân phố?
@manhlong: nếu 1 thằng nói thì chắc mắt nó mù, còn nhiều thằng nói thì chắc đúng là như vậy đó bác[IMG]
@lemin: e học dốt nên dùng từ thường hay sai bác ạ nhưng nó trực tiếp, ngắn gọn dễ hiểu có gây hiểu lầm bác bỏ qua. E và bác chỉ tranh luận cho vui thôi, thế mà chó ở đâu ra sủa kinh thế. chúc bác nhận dc thêm nhiều khách hàng bác nhé, nói cho cùng mục tiêu kinh doanh vẫn đặt lên hàng đầu, bác nhể.
Last edited by a moderator: 19/6/13
akraprovic, 19/6/13

K2N nói:
Sơn đỏ nhìn giống mấy xe Hàn...Tư vấn kém quá....Thà để nguyên chứ A5 ai lại đi độ như vậy. nhìn y chang nhà quê:mad:
Kombat nói:
Ặc, chơi tới thế rùi sao ko cho brembo vào mà lại đi sơn đỏ ạ? :cool:
gặp bác là bác chơi cả bộ brembo đúng ko ạ? trc h e để ý thấy bác toàn chém chứ chưa làm dc thứ gì ra hồn.:D hầu như đám ma nào cũng có bác.hình như bác là kép chính chuyên hát đam ma đúng ko ạ.:cool:
Last edited by a moderator: 3/3/13
akraprovic, 3/3/13

Sao có mấy ông nói chuyện nghe khắm thế nhỉ? người ta thích mua thích sắm gì là chuyện của người ta miễn sao người ta thấy đẹp mặc kệ là giá bao nhiêu,các ông không dám chơi thì đừng có đi chửi người khác, có xin tiền mấy ông đâu mà cá trê này nọ. Lại lòi ra cái thói ghen ăn tức ở. lấy vd đơn giản nhé vợ của các ông trong mắt người khác thì như thị nở còn trong mắt các ông thì như đức mẹ maria, thế thì có ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới. toàn bọn Hãm L
Last edited by a moderator: 20/4/13
akraprovic, 19/4/13

Re:BMW 335i độ full body kit _ by AnLac Tuning :)

@lemin:bác lemin xù lông ghê thế e sợ.[IMG] e chỉ nói là góp ý thôi bác ạ, có thể cá nhân e thấy ko đẹp vì e đã từng thấy xe này ở ngoài. e cũng thích độ xe, cũng đã từng bỏ tien ra chơi, độ xe thì 9 ng 10 ý, khen chê là bình thường, cũng như vợ bác trong mắt bác là đẹp cho dù sự that ko phải lúc nào cũng là như vậy. nên bác đừng giở cái văn chí phèo ra đây, e ko học thiết kế như bác nhưng nhìn các thiết kế của hamann bác đưa mà so với thiết kế của bác thì e cũng nhận ra dc cái nào đẹp cái nào xấu nên bác ko cần phải cho e xem đâu a. như e đã nói quan trọng là bác chủ hài lòng là dc, vì là xe bác ấy bác ấy cảm thấy bỏ đồng tiền ra mà vui vẻ là dc, không phải là xe của e nên đi sâu quá cũng ko hay, còn bác chỉ là người nhận tiền để thi công thì lẽ nào bác lại chê tác phẩm của mình?[IMG] thế thì làm sao lấy tiền khách hàng dc. Thôi mình dừng tranh luận ở đây nha bác, không khéo tí bác lại đánh em.[IMG]

"bác chủ thừa sức mua body kit hàng hiệu nhưng vấn đề là bác ấy muốn một cái xe của riêng bác ấy :). " Bác nói câu này hóa ra bác chủ xe thà bỏ ra 2-30k USD để cho bác làm cái xe này chứ không mua hàng hiệu chứ gì. e hiểu rồi.[IMG]

Last edited by a moderator: 19/6/13
akraprovic, 18/6/13

Hạng B1
20/1/11
52
4
8
@auto751: thì ra ông là 1 thằng đã ngu còn mặc váy, sợ ông rồi. người ta chơi người ta chưa nói, nói thẳng ra là chơi chưa đến đâu. còn ông đi đánh trống thổi kèn hộ, nói ông thì như một con đàn bà, đi bới móc lung tung. Thôi xem như tôi trót đi dây với đàn bà vậy.

Chỉnh sửa cuối: