Tư Vấn Đầu Tư Bond Contract của Novaland

Hạng B2
3/6/07
126
2
18
Có mấy sale chào mời em mua Bond Contract của mấy dự án sắp tới Novaland: Saigon Broadway, Victory Park, etc.
Thấy cam kết lãi suất 8%, sau 2 năm ko ra được SPA thì trả lại tiền đền thêm 4%, sau đó khách ko mua thì đc hoàn lại tiền.
Em google thì ko thấy thông tin dạng huy động vốn này, bác nào có thông tin share em với, kèo này chơi đc ko mấy bác.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Hòm trước có sale chào mời trên này rồi với tựa đề rất kêu: Mua trái phiếu kèm ĐẶC QUYỀN mua bất động sản. Bác chủ mò lai đọc nhé

Hạng B2
12/5/19
186
177
43
37
Mấy dự án mới em ko biết, chứ cái event sắp tới 14-15-16/6 này. Nô bắt buộc nhân viên phải đi hết, mỗi nhân viên phải dắt theo 1 người cho xôm tụ để chụp hình Pê Rờ ( hàng ngìn người tham dự lễ mở bán... đại loại vậy.) Thằng bạn em làm cho Nô, năn nỉ em đi làm chim mồi cùng nó..:)

Hạng B2
8/9/18
470
319
68
36
Ngân hàng nó bị siết cho vay bds( tài sản thế chấp ko đủ chuẩn) các bác CDT giờ chuyển qua chơi phát hành trái phiếu. ko tài sản đảm bảo, lãi suất cao hơn vay ngân hàng chút xíu,ngon hơn.

• Like
Reactions: HieuTrader
Hạng B2
3/6/07
126
2
18
Hòm trước có sale chào mời trên này rồi với tựa đề rất kêu: Mua trái phiếu kèm ĐẶC QUYỀN mua bất động sản. Bác chủ mò lai đọc nhé
Em google thì ra, vào thread thì bị xóa rồi bác ơi.

Mấy dự án mới em ko biết, chứ cái event sắp tới 14-15-16/6 này. Nô bắt buộc nhân viên phải đi hết, mỗi nhân viên phải dắt theo 1 người cho xôm tụ để chụp hình Pê Rờ ( hàng ngìn người tham dự lễ mở bán... đại loại vậy.) Thằng bạn em làm cho Nô, năn nỉ em đi làm chim mồi cùng nó..:)
Chính cái event này đó bác, em dí sale thì bên đó vẫn chưa ra được bản hợp đồng chính thức có ghi rõ các điều khoản, điều kiện như chào mời (đính kèm), hiện tại vẫn là nói miệng

Attachments

Hạng C
23/12/18
593
200
43
43
Ngân hàng nó bị siết cho vay bds( tài sản thế chấp ko đủ chuẩn) các bác CDT giờ chuyển qua chơi phát hành trái phiếu. ko tài sản đảm bảo, lãi suất cao hơn vay ngân hàng chút xíu,ngon hơn.
ko biêt rủi ro ntn nhỉ?

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Có mấy sale chào mời em mua Bond Contract của mấy dự án sắp tới Novaland: Saigon Broadway, Victory Park, etc.
Thấy cam kết lãi suất 8%, sau 2 năm ko ra được SPA thì trả lại tiền đền thêm 4%, sau đó khách ko mua thì đc hoàn lại tiền.
Em google thì ko thấy thông tin dạng huy động vốn này, bác nào có thông tin share em với, kèo này chơi đc ko mấy bác.

Dạng huy động vốn ngoài các kênh truyền thống thôi bác, đa phần các CĐT dùng tới dạng này khi đã hết hạn mức vay hoặc ko thể huy động vốn theo cách thông thường đc nữa. Ai mà đc làm dạng này thì quá ngon vì ko phải thế chấp tài sản gì cả và cầm đc cục tiền của bác đi làm ăn thoải mái, tới hạn trả bác 8% đền thêm 4% nữa là 12%

• Like
Reactions: HieuTrader
12/10/07
2.646
10.496
113
Về nguyên lý huy động vốn thì y chang cách mà Ưa-Li-Bưa-Bưa đang mần thôi mừ! Có điều lãi suất thấp hơn phân nửa!

Về pháp lý thì không biết có cái gì bảo lãnh không? Nếu không thì thà qua Ưa-Li-Bưa-Bưa cho máu, cảm giác yomost hơn! kkk