Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Thị trường vi diệu lắm. Khi ai cũng nói bong bóng nổ thì nó không nổ, và ngược lại, khi ai cũng hăm hở tự tin lao vào thì nó … bùm
"Thị trường lúc lên giá cũng giống như tình dục. Cảm giác tuyệt nhất là lúc trước khi mọi thứ kết thúc".

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Anh Sáu Phát
Tập Lái
19/1/22
43
46
18
27
Nhìn lại cái thớt này, kết quả là cái bong bóng đến 2019 nó ko những ko nổ mà còn to hơn, liệu nó có nổ năm 2022?
Từ hiện tại nhìn về quá khứ thì dễ nói lắm chứ thực tế thì tầm 2019 là mọi người cũng thấy nó đang đắt đỏ rồi, xong qua 2020 dính covid thì càng có cơ sở tin điều đó xảy ra nhưng thực tế covid nó góp phần làm giá bds tăng ko ít
Nói chung về việc đầu tư thì kể cả Warren Buffett còn nghĩ Covid sẽ ảnh hưởng xấu tới thị trường nhưng thực tế ngược lại thì anh em trên này nhìn lại thì cũng thành 1 trang sách kinh nghiệm cho sau này thôi. Bây giờ cái khó hơn là xem năm nay hay năm sau có bong bóng ko nè các anh :p

• Like
Reactions: QT75 and pheo@
Tập Lái
19/1/22
43
46
18
27
Bùng thế quái nào được. Bây giờ cả xứ ta từ nông thôn đến thành thị chả phải làm gì cứ cắt đất bán mua sắm xe cộ, xây nhà, đi du lịch,... hưởng thụ cuộc sống cho đến khi không còn đất bán ta lại lên rừng vỡ đất bán. thật vi diệu
đất của đa số dân rồi dần sẽ vào tay số ít, lúc này tự họ quyết nguồn cung và giá :D ai mua dc mua, trừ khi có luật đánh thuế bds thứ 2 3 gì đấy mà em nghĩ còn lâu mới có. Em chỉ đang nói tới trường hợp dân bán lấy tiền hưởng thụ thôi nhe mấy khác hơi nhạy cảm em cũng k muốn bàn tới