Hạng B1
13/6/16
95
1.500
133
Mạo mụi chia sẻ chút kinh nghiệm sống. Vấn đề của thời đại bây giờ đó chính là ai cũng muốn “làm thật nhiều để có thật nhiều”.Tư tưởng này sai hoàn toàn. Phải hiểu 1 người chỉ có 24h và ai là người sử dụng 24h hiệu quả thì là người thành công. Em là người sống trong thời đại số mọi thứ đều có trên internet. Muốn giàu thì trước hết phải xem mình đang ở đâu. Muốn giàu thì đừng chê việc, thời buổi này ra toàn than làm cái này ko được, làm cái kia cực lắm, làm khó lắm abc xyz. Lạy mấy bố ngồi ko mong sung rụng đi hen. Chả có việc j khó chỉ có ngồi ở không đi nghe người khác chém gió chuyện làm giàu là khó thôi, vì thực tiễn đã hiểu nghe tụi nó chém gió chói lỗ tai lắm. Đảm bảo khi giàu em sẽ chẳng chém gió chuyện làm giàu cho ai đâu vì khi đó giàu rồi chém gió làm gì :)
“Ít tiền thì xài nhiều để đầu tư cho bản thân, nhiều tiền thì xài ít để tích luỹ vốn”,
“ít tiền thì lao động nhiều mà nhiều tiền thì lao động ít.”
Thôi em đi chạy grabbike tiếp đây, khách réo gọi rồi.

8/8/16
1.734
2.891
113
Nhan nhản nghe người ta nổ trên net nên ao ước.
Có điều năng lực,não có hạn nên thành người xấu
Xã hội mà pháp luật kém thì
Giờ cho bạn mượn tiền là mất
Làm ăn chung đa số xảy ra chuyện
.........
Nhục tới nỗi 2 bà già nói giờ 1m2 có 5 tên lừa đảo
Bớt chém gió là tích đức cho m, giúp xh bớt xấu cũng là giúp con, cháu mình ko bị lừa
Vợ nghe con bạn nổ về nhẹ thì hối ch cố lên như trâu, nặng thì trách móc
M đã giúp xh ko nhiêu thì đừng hại vô số người kiểu gián tiếp mà ko có lợi cho bản thân.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
Này là theo bạn nói. 700 x 4 ( gv dc có 3,x thôi) =2800 + 660 xây = 3460 tr
khu này giờ tính giá trị đất không khoảng 3.5 tỷ rồi, giá này là đứng khá lâu rồi, vì cơ bản khu này chỉ để ở cứ k mần ăn gì, đường trải betong cũng xuống cấp
khu này là phân lô bán nền xây tự do chứ k có kiểu mẫu gì sất

8/8/16
1.734
2.891
113
Ko có lợi cho bản thân mà chịu tội lỗi lớn thì rõ ràng là NGU HƠN BO.
Tội cho bò chứ nó cũng ko ngu cỡ đó
Lợi dụng cố ý ,lừa,.... mới nhục
30 tuổi trở lên thì cha mẹ mình nghèo ko nên xấu hổ vì là gien m chứ ai nữa
Các bác nhớ dùm nhu cầu là vô bờ, năng lực,NÃO lại có hạn SẼ LÀM XẤU nên đừng kích nổ kẻo có ngày m, con cháu mình bị lừa bởi mấy đứa xấu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Ko có lợi cho bản thân mà chịu tội lỗi lớn thì rõ ràng là NGU HƠN BO.
Tội cho bò chứ nó cũng ko ngu cỡ đó
Lợi dụng cố ý ,lừa,.... mới nhục
30 tuổi trở lên thì cha mẹ mình nghèo ko nên xấu hổ vì là gien m chứ ai nữa
Các bác nhớ dùm nhu cầu là vô bờ, năng lực,NÃO lại có hạn SẼ LÀM XẤU nên đừng kích nổ kẻo có ngày m, con cháu mình bị lừa bởi mấy đứa xấu
Đúng rùi bác. Nếu không giúp được người khác, thì tối thiểu không được hại ai cả. :)

Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34
Nhiều anh ở tỉnh lên SG than vãn giá nhà giá đất mắc quá, không công bằng, làm cả đời không mua nổi căn nhà tử tế để ở. Bđs bị thao túng....
Muốn làm vài năm ( vẫn enjoy cuộc sống, du lịch, ăn xài) rồi có cơ ngơi ngang với những gia đình đã lập nghiệp ở đây hàng trăm năm?? Cái này mới là không công bằng.
Bác nói tiết kiệm ăn dè là chuẩn rồi. Nói hơi máy móc và lý thuyết thì 1 đồng bác tiêu hôm nay có thể thành 10 đồng vào 15 năm sau ( sức mạnh của đầu tư, tiết kiệm). Thế hệ nào cũng ăn xài sạch sẽ thì thế hệ kế tiếp lại bắt đầu từ vạch xuất phát. Bước vào cuộc đua, đứa thì bố mẹ sắm cho đôi giày Nike, đứa bắt đầu với cái xe đạp, đứa cưỡi tên lửa, mình chạy bộ chân đất thì đua sao lại :))

Thực ra mơ ước mỗi gia đình có 1 căn nhà là chính đáng. CQ đàng hoàng thì hoàn toàn có thể lo cho dân chuyện đó được. Ngay cả ở Sing cái nước bé tí teo còn có HDB cho dân vay không lãi suất để có căn nhà đầu tiên an cư lạc nghiệp. VN nói đất chật người đông vừa đúng mà cũng vừa không đúng, vì đất đai thì VN có rất rất rất nhiều. Nếu quy hoạch bài bản thì chứa được đến 400 - 500 tr dân mà mỗi gia đình vẫn có 1 căn chung cư chui ra chui vào như tụi Sing. Nói như vậy để thấy có nhà ở ngon lành cho tất cả mọi người không phải là cái gì đó hoàn toàn không khả thi, cái đó làm được.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Thực ra mơ ước mỗi gia đình có 1 căn nhà là chính đáng. CQ đàng hoàng thì hoàn toàn có thể lo cho dân chuyện đó được. Ngay cả ở Sing cái nước bé tí teo còn có HDB cho dân vay không lãi suất để có căn nhà đầu tiên an cư lạc nghiệp. VN nói đất chật người đông vừa đúng mà cũng vừa không đúng, vì đất đai thì VN có rất rất rất nhiều. Nếu quy hoạch bài bản thì chứa được đến 400 - 500 tr dân mà mỗi gia đình vẫn có 1 căn chung cư chui ra chui vào như tụi Sing. Nói như vậy để thấy có nhà ở ngon lành cho tất cả mọi người không phải là cái gì đó hoàn toàn không khả thi, cái đó làm được.
Đúng như bác nói, quan trọng CP có "thương dân như con" hay không thôi, chứ đất ở các tp VN mình còn nhiều. Thằng bạn em bên sing nói, CP Sing rất là lo cho dân luôn, từng ly từng tý, nhưng giá nhà và giá cho thuê nhà vẫn rất mắc, nên ở VN mình với cái đà này thì....