Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
Mình không rành khu vực nào. Cơ quan mình ở Lê Văn Việt q9, thấy đám đồng nghiệp trẻ suốt ngày nói về đầu tư đất cát, tăng gấp mấy lần mấy lần. Toàn nói chuyện mua này được nọ, lướt này được kia :D

Còn cụ thể thì có cậu em ở khu vực Lò Lu, mấy năm trước nó cứ dụ xuống chỗ đó mua mấy trăm mét để làm vườn vì đất rẻ, khoảng 4-5 tr/m2. Giờ thấy nói hơn 30tr.

Mình tích được tý tiền còm để mấy năm nữa về hưu dưỡng già, cơ mà thấy bọn trẻ chúng nó làm giàu từ đất nhanh quá nên cũng ham. Tính đem đi đầu tư mà vào OS học nghề BĐS mấy tháng, đọc cả mấy trăm thead rồi vẫn chưa đầu tư được miếng nào :D

Khổ quạ :D:D:D
à, nghe chà đá vỉa hè chém gió :D:D

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Có 1 bài toán BĐS vào thời điểm này khó tính qá, đất thì 2.000m2, lên thổ 1.000, tính xoay bán ra 15 tỷ để trả nợ cho nhiều bank TC 8tỷ, mà giao dịch còn hơi khó, hàng tháng thì fải trả lãi gần 250triệu. Vào thời điểm này biết tính làm sao? Có giải đáp nào hay cứu vãn đc tình thế lúc này ko? (Khu vực gần BV Xuyên Á_Củ Chi)

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Có 1 bài toán BĐS vào thời điểm này khó tính qá, đất thì 2.000m2, lên thổ 1.000, tính xoay bán ra 15 tỷ để trả nợ cho nhiều bank TC 8tỷ, mà giao dịch còn hơi khó, hàng tháng thì fải trả lãi gần 250triệu. Vào thời điểm này biết tính làm sao? Có giải đáp nào hay cứu vãn đc tình thế lúc này ko? (Khu vực gần BV Xuyên Á_Củ Chi)
Tình hình chung mà. Mt kinh doanh dc dc nếu tính m2 ngon hơn đơn giá hẻm tào lao còn ngáp dài đầy đường.
Bác gồng tiếp qua tết coi có phân lô tách gì dc ko. Ko thì chia tay cuoc tình với giá hop lý...

• Love
Reactions: gaconhung
Hạng D
19/3/17
1.362
3.990
113
Cho mình hỏi nợ 8 tỷ sao lãi hàng tháng đến 250tr lận vậy? Tính tới 37.5%/năm. Có nhầm lẫn gì phải không?

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Tình hình chung mà. Mt kinh doanh dc dc nếu tính m2 ngon hơn đơn giá hẻm tào lao còn ngáp dài đầy đường.
Bác gồng tiếp qua tết coi có phân lô tách gì dc ko. Ko thì chia tay cuoc tình với giá hop lý...
Thích hợp cho nhà xưởng, MT đường qẹo fải xe cont đi vào đc, hoặc thích hợp xây biệt thự làm nơi nghỉ dưỡng yên tĩnh. C.Tâm có 1 căn gần đó!
(Phân lô ko đc, có 1 cổng chung)

• Like
Reactions: Tungnh
Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Cho mình hỏi nợ 8 tỷ sao lãi hàng tháng đến 250tr lận vậy? Tính tới 37.5%/năm. Có nhầm lẫn gì phải không?
Ko, còn vài thứ khác phải chi nữa, nên mong sao giải quyết đc giá đó để làm đc nhiều chuyện hơn nữa./.

• Like
Reactions: microlhq