Hạng B2
23/3/19
206
129
43
38
Tui chuyên đi dịch thuật mà đọc văn bác vẫn thấy mệt, mặc dù đã tui đã có bằng tiểu học chính quy.
"Lần này ý xa quá nên m hỏi vì bác ở tỉnh lẻ ?" câu này ý nghĩa gì nhỉ?
Bác đã học cách phát âm của giáo sư bùi hiển chưa mà đòi hiểu

12/10/07
2.646
10.496
113
Thực ra không khó để hiểu mot thoi de nho đâu. Chỉ là cần phải làm quen với lối viết tắt, văn nói = văn viết, không giống ai đó thôi.

Bác nào không thích coi thì cứ việc bỏ qua, chỉ trích nhau làm tốn tài nguyên diễn đàn và làm loãng thớt, khó theo dõi chủ đề chính.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
E cũng thấy các bác cứ để ý đến còm của bác mot thoi de nho 2 , dồi chê khó hiểu nọ kia làm loãng thớt quá .

Hạng B2
23/8/15
168
309
78
32
i. úi giời, em cảm ơn chân thành (không xách mé ạ). Em tưởng thế nào, em thì thấy thế này, ví dụ mặt tiền đường biển lộ giới 40m cách khu dân cư lõi thành phố 4km (đất dài 100m, đất thương mại dịch vụ) mà giá 5tr/m thì rẻ nhất cả nước rồi, không lẽ rẻ hơn được.
ii. khu thiện nghiệp thì nghe nói nóng sốt, riêng em thì chưa nghe thấy đại gia phan thiết nào bỏ tiền mua giá đó, em nghĩ người giàu (80tỷ cho 100ha đất cây trồng) họ không NU. Em không tin báo chí, em xin hết :D. P/s người có chục tỏi mua đất khó sai lắm, chỉ có người mua dự ớn mới dễ sai thôi.
iii. ví dụ miếng đất mục (i) em kể trên cò vạc lại rao bán 12tr/m là có thật, nhưng điều đó không đại diện cho hoạt động mua bán vì có giao dịch khớp lệnh thực tế đâu. Khi nào sang tên công chứng giá đấy mới thấy KINH.
iv. em thì thấy ở phan thiết khó khăn nằm ở các dự án đất ở đô thị, hạ tầng dân cư rất tốt, giá quanh 20tr/m nhưng mật độ dân số phan thiết bèo quá, địa phương lại không có nội lực gì để gia tăng dân số ( lao động nhâp cư) nên chỉ chắc chờ người nước ngoài (lạ) họ vào như hình mẫu ở Nha Trang, Đà Nang vậy.

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Tui chuyên đi dịch thuật mà đọc văn bác vẫn thấy mệt, mặc dù đã tui đã có bằng tiểu học chính quy.
"Lần này ý xa quá nên m hỏi vì bác ở tỉnh lẻ ?" câu này ý nghĩa gì nhỉ?

Lần này ý bác xa quá khó hiểu nên m hỏi bác bị vậy là vì bác ở tỉnh lẻ phải ko ?
Dài hơn 1,9 lần đúng ko ? Cmt ngắn quá nên m ko buồn vì @DTZ xỏ lá nhé.
Khá đủ mà còn chê thì xem lai m đi nhé.Qua CNL nâng cao đọc ,hiểu đi .Họ khôn nên giờ ngồi tán dóc
Bác HAI hiểu vì bác đó là ng của hoàn cảnh đó.
Các bác ko hiểu vì ko chịu liên kết , ko hiểu ngữ cảnh
Bác ĐX ko phải ng bị hỏi mà vẫn hiểu vì ng ta là luật sư ,tầm khác hẳn.
XH đa số ng NU,ng khôn ít .
Đã thế mỗi ng khôn thường bao gồm 1 hay nhiều cái khôn ,vài cái ngu mà

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Qua CNL nâng cao đọc ,hiểu đi .Ko hỉêu thì động não
Họ khôn nên giờ ngồi tán dóc theo lối văn bóng gió ,xéo, hình tượng xa xôi nhiều kinh
Mấy con cừu ko làm thuê cho ng khác thì cũng "làm thuê cực khổ ,cay đắng,nuốt nhục hay hèn hạ lừa" cho vợ ,con, con dâu ,con rể , ng lừa đảo ,GÁI , RAU....thôi mà ko có dc tình thương thật lòng
Vì sao ? Vì ko có ai thương đứa NU thật lòng hết .Nu sống với nu thì 95% sẽ ko vì nhau , 5% có lòng nhân hậu
Bong bóng bất động sản có thể nổ vào năm 2019
Nu thì chết chứ bẹnh tật gì
Ng nào dc vợ thương dù bèo mới là sướng

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Ng nào dc vợ thương dù bèo mới là sướng.
Đừng nói ng ta may .Phần lớn là nồi nào úp vung đó => ng ta cũng tốt ,khôn nên mới có vợ tốt ,khôn trong nhìn ng .VC HP nên đa phần con cái nó cũng thương ba mẹ hơn xa gđ khác
Họ thường ít nợ ,tội .Lúc hấp hối vẫn có ng thương bên cạnh hay chờ đợi chứ ko cô độc 1 m trong chuyến đi dài thăm thẳm đầy nỗi sợ ko rõ ( cái này mới nguy .Sợ mà biết chính xác thì còn đỡ bất ngờ) vào chốn vô định ,mơ hồ
Giờ hiểu rồi thì đọc sách nhiều vô để có kim chỉ nam khỏi trầm mê trong kiếp ng

Chỉnh sửa cuối: