Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Ng nào dc vợ thương dù bèo mới là sướng.
Đừng nói ng ta may .Phần lớn là nồi nào úp vung đó => ng ta cũng tốt ,khôn nên mới có vợ tốt ,khôn trong nhìn ng .VC HP nên đa phần con cái nó cũng thương ba mẹ hơn xa gđ khác
Họ thường ít nợ ,tội .Lúc hấp hối vẫn có ng thương bên cạnh hay chờ đợi chứ ko cô độc 1 m trong chuyến đi dài thăm thẳm đầy nỗi sợ vào chốn vô định .
Giờ hiểu rồi thì đọc sách nhiều vô để có kim chỉ nam khỏi trầm mê trong kiếp ng
Nghe bác nói đoán thử nhe: bác chắc ngoài 65-68 t là ít à:D:D:D

8/8/16
1.734
2.891
113
Mợ Đồng
E trẻ nên còn mê truyện ,game
Ít va chạm nhưng nếu rảnh hay tự hỏi m sai nên đúc kết ra thôi
Họ thường ít nợ ,tội .Lúc hấp hối vẫn có ng thương bên cạnh hay chờ đợi chứ ko cô độc 1 m trong chuyến đi dài thăm thẳm đầy nỗi sợ ko rõ tên vào chốn vô định ,mơ hồ .Cái này mới ÁM ẢNH .Sợ mà biết thì còn đỡ bất ngờ
Bong bóng bất động sản có thể nổ vào năm 2019

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Buồn ngủ quá ,khi thấy bơm vá cho SG đắt =HN ,lên ko nổi 8 năm qua
Ng chơi thân mới lừa dc m đau hơn ng khác về cả lượng và tinh thần nhé
Khôn thường đặt m vào vị trí ng khác ,nếu bị lầm thì ít hay do xui gặp trúng cao thủ
Trầm mê vì hư có thực, thực có hư ,lẫn lộn nhau theo đủ tỉ lệ nên khó nhận ra lắm

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Đúng đó thím ợ , e ở bình dương mà mỗi lần về nhà vk thấy nhục vì gia đình vợ toàn sống và làm việc ở hà nội , khinh e lém ( dân bắc mà e ko thèm để ý nhưng nếu đc lựa chọn thì vẫn nên chọn sài gòn hơn)
Hà nội khg phải ai cũng ở Hai Bà, Trung hòa, nhân chính hay Tây Hồ , đâu mà nhục với nhẹt gì cụ. Còn họ khinh hay không thì chuyện gd , mỗi người mỗi cảnh, mình khg biết nói sao ?

Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
https://vietnambiz.vn/binh-duong-hoang-vang-nhung-du-an-trieu-do-20190420064847284.htm
Thành phố ma tại Bìn Dương. xây lên cho đẹp nhưng ko có dân ở vì giá quá cao dân tại chỗ ko ở..dân SG thì ko có nhu cầu về ở ( giao thông đi lại kẹt xe, khó đi)...nên thành phố ma xứt hiện
Phải học Canada thôi bác. Nhiều căn nhà 2.3 triệu Đô. Vẫn phải cho thuê với giá 1000 hoặc hơn một chút. Vì Nhà mà bỏ trống không có người ở sẽ bị đánh thuế cao.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Phải học Canada thôi bác. Nhiều căn nhà 2.3 triệu Đô. Vẫn phải cho thuê với giá 1000 hoặc hơn một chút. Vì Nhà mà bỏ trống không có người ở sẽ bị đánh thuế cao.

Căng, đọc thấy 600-700tr/150m2 đường 16m ngay trung tâm Công Nghiệp Mỹ Phước mà còn ế vì công nhân ko mua dc, chuyên gia nhà máy thì có khu riêng chả quan tâm. Tầm này ế thì mấy khu Phú Mỹ Cái Mép Thị Vải chắc chung tình cảnh. Cả nhà cả đất phải tầm 1ty4-1ty5, bà con làm công nhân quanh đó sao mà mua.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
À tiện hỏi bác nào kinh nghiệm mua đất xây trọ khu vực Mỹ Phước 3,4 nè ko, kinh doanh phức tạp ko các bác.

Hạng B1
25/12/18
99
89
33
28
Chúng ta sẽ không bao giờ đói vì dân vẫn lao động chăm chỉ, nông dân vẫn giỏi tay nghề. Các bác nhớ lại đi Châu Á 1996-1997, 2007-2008 khủng hoảng kinh tế không phải là cái gì ghê gớm lắm, chỉ những tài sản rủi ro trái phiếu, BĐS, cổ phiếu mới bị nặng còn nhưng thứ cơ bản vẫn ổn.
Trường hợp xấu nhất bị phong tỏa bờ biển do chiến tranh thì dân thành thị có thể đói vì giao thông chứ không phải vì thiếu lúa gạo. Vận chuyển lúa gạo bằng sức người từ miền tây lên SG có thể sẽ không đủ.
Trường hợp của Venezuela là do chính phủ trợ cấp lương thực suốt 2 thập niên, tầng lớp nông dân biến mất (vì có làm ra lương thực cũng lỗ nặng) nên bây giờ họ mới đói như vậy, như nước mình cho dù lạm phát phi mã như họ thì cũng chẳng thể nào đói được, mà chỉ làm cho tầng lớp nông dân giàu hơn.
nhanh thôi ông ơi như ở quê tôi cách đây 10 năm không có khu cong nghiệm kinh tế chính của họ là trông trọt tiêu ,điều cf và chăn nuôi nhưng từ khi kcn về thi từ già tới trẻ .học sinh học xong thpt đều bỏ ruông vườn để vào kcn làm mưc lương 5 tới 10tr .săn tiện đất tăng trên mọi vung quê thi nha nào có đất thi bán sạch cho băng hết ko thi lại mua 1 cái xe thật đẹp xây cái nhà thật to cho hãnh diện với đời ,tôi thấy hãnh diễn gi chăng thấy đúng từ khi có kcn thi dân về ở đông hơn ,cơ sở ha tầng phát triển hơn dân tứ sứ đồ về làm ăn sinh sống,nhưng chuyên gi xay ra khi các công ty kcn rút về nước thi chuyên gi xảy ra bác cung hinh dung ra rồi .lúc đó cái giá trị cốt lõi là nông nghiệp đã mất rồi :)

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Căng, đọc thấy 600-700tr/150m2 đường 16m ngay trung tâm Công Nghiệp Mỹ Phước mà còn ế vì công nhân ko mua dc, chuyên gia nhà máy thì có khu riêng chả quan tâm. Tầm này ế thì mấy khu Phú Mỹ Cái Mép Thị Vải chắc chung tình cảnh. Cả nhà cả đất phải tầm 1ty4-1ty5, bà con làm công nhân quanh đó sao mà mua.
Công nhân nay đây mai đó nó ko quan tâm mua khi giá tiền tỏi đâu! Thuê ở chung 5-6 người tháng vài trăm ok hơn.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
nhanh thôi ông ơi như ở quê tôi cách đây 10 năm không có khu cong nghiệm kinh tế chính của họ là trông trọt tiêu ,điều cf và chăn nuôi nhưng từ khi kcn về thi từ già tới trẻ .học sinh học xong thpt đều bỏ ruông vườn để vào kcn làm mưc lương 5 tới 10tr .săn tiện đất tăng trên mọi vung quê thi nha nào có đất thi bán sạch cho băng hết ko thi lại mua 1 cái xe thật đẹp xây cái nhà thật to cho hãnh diện với đời ,tôi thấy hãnh diễn gi chăng thấy đúng từ khi có kcn thi dân về ở đông hơn ,cơ sở ha tầng phát triển hơn dân tứ sứ đồ về làm ăn sinh sống,nhưng chuyên gi xay ra khi các công ty kcn rút về nước thi chuyên gi xảy ra bác cung hinh dung ra rồi .lúc đó cái giá trị cốt lõi là nông nghiệp đã mất rồi :)

Bác nghĩ sâu xa quá. Em đồng ý.
Nhưng hiện nay giá lao động nước ta vẫn đang còn rẻ, chính trị ổn định nên vẫn là công xưởng gia công cho các nước phát triển. Chắc vài chục năm nữa đời con chúng ta sẽ gánh hậu quả.