8/3/19
1.172
1.041
206
Có anh dân tộc kia, Đồng khởi ảnh còn chê đầu tư ko dc.

Lại có người nhất quyết phải quận 9

Cũng có người phải ra khỏi TP mới đầu tư cây trồng vật nuôi dc.

Tui thì. Quận 9 giờ mua dất rộng rộng nuôi heo rừng là ngon á. Hỉu chưa. Đất APĐ để dành nuôi bò rồi.

12/10/07
2.646
10.496
113
Em nghĩ có khi 6 tháng sau, đất của bác ở HCM sẽ tăng thêm 15-20% đó. Em cũng đang cơ cấu để phòng thủ nhưng không vội vã :) Bán thì khó, mà bán xong đi mua lại càng khó. Đặt mình vào thế người mua lúc này thì 1 năm tới bên cầm tiền cũng chưa hẳn có lợi thế hơn.
Thêm 15-20% thì sẽ khó lắm bác!

Mình có rải rác vài nơi ở Q9 mà đều khó bán, thấy thà nó đừng tăng thêm nữa lại hay. Nói thật!

Vấn đề là giá cứ bị thổi lên khiến mình không thể bán vì người ta thấy giá cao thì ngại. Mình thấy giá cao thì không dám bán vì sợ bán rồi nó thổi thêm một khúc nữa là hụt giò, quay lại không mua được cũng chết.

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Thêm 15-20% thì sẽ khó lắm bác!

Mình có rải rác vài nơi ở Q9 mà đều khó bán, thấy thà nó đừng tăng thêm nữa lại hay. Nói thật!

Vấn đề là giá cứ bị thổi lên khiến mình không thể bán vì người ta thấy giá cao thì ngại. Mình thấy giá cao thì không dám bán vì sợ bán rồi nó thổi thêm một khúc nữa là hụt giò, quay lại không mua được cũng chết.

Sóng tới em nghĩ ko phải sóng đầu tư, em đang feel như vậy. Nói trước bước khó qua, nhưng suy nghĩ của người nhiều tiền, đôi khi sẽ không giống người rất rất rất rất nhiều tiền.

Mà đó chỉ là dự báo, vẫn cứ phải thủ cash ít nhất 30% tài sản lúc này bác.

Hạng B2
17/7/18
223
347
103
Haha, suy nghĩ cùn quá mà dám chơi đất ta ơi, ghê thặc, chắc thị trường lên nên ăn hên thôi, chứ dân đầu tư phải biết đón sóng chứ, bán cái này đón sóng kia, rồi quay lại chỗ đã từng bán mua lại đất vẫn còn dư một đoạn để đi đón sóng chỗ khác nữa chứ, bác nào đồng ý cho em một LIKE nào.

Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
Bác kiếm được thằng phản quốc nào làm chứng là tôi xài đô la của nó thì tôi đi bằng đầu cho bác coi.

Bác nên có năng lực tự tìm hiểu vấn đề. Cũng như con người ta nên tự chọn lấy miếng ăn mà nhai rồi nuốt chứ đừng nằm yên để tụi nó mớm cho cái gì nuốt cái nấy.

Hỏi bác một câu: Cả cái nền kinh tế này cần dùng bao nhiêu đô la để vận hành bác có biết không và tổng lượng đô do Việt kiều gửi về được bao nhiêu bác biết không?

Khi nào biết 2 con số đó thì chém tiếp nhé.
Vài bữa nó cấm vận thì đói rã mồm, ở đó chém tào lao bí đao.

Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
Haha, suy nghĩ cùn quá mà dám chơi đất ta ơi, ghê thặc, chắc thị trường lên nên ăn hên thôi, chứ dân đầu tư phải biết đón sóng chứ, bán cái này đón sóng kia, rồi quay lại chỗ đã từng bán mua lại đất vẫn còn dư một đoạn để đi đón sóng chỗ khác nữa chứ, bác nào đồng ý cho em một LIKE nào.
Chơi đất hen xui, biết đâu đầu đất gặp may. Kakaka

12/10/07
2.646
10.496
113
Chỉ giỏi chém gió, bốc phét!

Tự khen mình hay, người khác hên :p

Thời đất đai khắp nơi hót như lửa luyện kim, giá chỗ nào cũng cao ngất mà đòi dạy người khác đi đón sóng mới, rồi bán chổ mới đi quay về chỗ cũ mua mà vẫn còn dư được một đoạn đi đón sóng mới tiếp.

Đất dễ bán quá ha! Nếu là thành phần lướt cọc, cò quay thì nhận nhanh đi để anh em khỏi cãi cho mệt.

Như con nít đọc chuyện cổ tít!