Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bóng đèn taplo đồng hồ Ford Escape

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
Hi các bác, xe mình là Escape 2011, dạo gần đây mấy cái bóng đèn nền của taplo đồng hồ xe nó cứ đứt bóng dần, giờ thì tối thui 1/2 taplo luôn rồi. Các bác cho hỏi là bóng đèn này là chuẩn gì vậy các bác? Có thể mua ở đâu? Có màu xanh dương như Escape 2009-2013 không? Mình tự tháo taplo ra thay dễ không các bác? Tks.

Hạng B2
18/8/14
162
128
43
Hi các bác, xe mình là Escape 2011, dạo gần đây mấy cái bóng đèn nền của taplo đồng hồ xe nó cứ đứt bóng dần, giờ thì tối thui 1/2 taplo luôn rồi. Các bác cho hỏi là bóng đèn này là chuẩn gì vậy các bác? Có thể mua ở đâu? Có màu xanh dương như Escape 2009-2013 không? Mình tự tháo taplo ra thay dễ không các bác? Tks.
Thời gian chạy đi mua bóng và cũng chưa biết trước bóng đó loại như thế nào thì theo em tiện nhất bác ghé vào gara nói thay cho bác máy cái bóng này và 5p là xong thôi và tiện nhờ họ kiểm tra luôn xem có gì về hệ thống điện không chứ tại sao các bóng này cứ bì tèo như vậy , khộng tự nhiên như vậy đâu bác , em đang đi escape 205 nhưng cũng có vậy đâu . Nếu bác ở Gò Vấp hay Q12 thì alo bác Vui kiểm tra thử xem a ( ĐT bác Vui : 0903 383 137 )

Hạng C
8/8/13
505
220
43

Bóng cháy là bình thường nha, anh tháo 2 con vít phía trước, trên, chỗ giữa mặt đồng hồ với volant. Nạy nhẹ cái mặt táp lô ra, rút mấy cái chấu đèn gầm/ chỉnh gương (nếu có). Nạy tiếp tới phần dĩa nhạc, cụm chỉnh máy lạnh. Cứ nhẹ nhàng dứt khoát là đc. Không sợ gãy ngàm đâu.
Sau khi nhấc ra được / nghiêng nó xéo về phía bên phụ, gỡ 4 con ốc mặt đồng hồ ra, rút 3 cái jack dây. Lôi đồng hồ ra khỏi đó. Phía sau nó là 1 loạt các bóng đèn. Anh tháo từng cái ra coi cháy cái nào thì ra chợ mua. Gắn vào lại đúng vị trí là được.
Bóng chỉ từ 3-5k/bóng, bóng dây tóc. Tự làm được không có gì phức tạp cả.

Good luck !

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bóng cháy là bình thường nha, anh tháo 2 con vít phía trước, trên, chỗ giữa mặt đồng hồ với volant. Nạy nhẹ cái mặt táp lô ra, rút mấy cái chấu đèn gầm/ chỉnh gương (nếu có). Nạy tiếp tới phần dĩa nhạc, cụm chỉnh máy lạnh. Cứ nhẹ nhàng dứt khoát là đc. Không sợ gãy ngàm đâu.
Sau khi nhấc ra được / nghiêng nó xéo về phía bên phụ, gỡ 4 con ốc mặt đồng hồ ra, rút 3 cái jack dây. Lôi đồng hồ ra khỏi đó. Phía sau nó là 1 loạt các bóng đèn. Anh tháo từng cái ra coi cháy cái nào thì ra chợ mua. Gắn vào lại đúng vị trí là được.
Bóng chỉ từ 3-5k/bóng, bóng dây tóc. Tự làm được không có gì phức tạp cả.

Good luck !
Hư bóng đèn hoài nên kinh đầy mình hen :3dcuoi: Ai đời đi sạc gas lạnh mà hư bóng đèn taplo kakakakaakakakaka

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
@mrinuni : tks bác, mình sẽ làm thử, nếu có clip video nào hướng dẫn vụ mở taplo thì tuyệt vời :)

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Hư bóng đèn hoài nên kinh đầy mình hen :3dcuoi: Ai đời đi sạc gas lạnh mà hư bóng đèn taplo kakakakaakakakaka

ai chỉ mình chỗ đó ta :3dcuoi:. Mai mốt anh tự thay bugi nhé nhé :p

@mrinuni : tks bác, mình sẽ làm thử, nếu có clip video nào hướng dẫn vụ mở taplo thì tuyệt vời :)

Tìm youtube thử @teddythanh nhé, bữa thay mấy lần mà nóng + lười không có quay tự sướng. keke

• Like
Reactions: teddythanh
Hạng C
22/3/15
927
2.072
93
Các anh cho em hỏi, mình có thể đấu nối thế nào để đèn taplo luôn sáng khi mở khóa điện không?
Xe em đậu trong hầm tối thui. Lên xe mở khóa là liếc nhìn taplo xem có vấn đề gì không (kim xăng chẳng hạn) thì không thể nhìn được do tối quá. Muốn xem phải bật đèn demi lên để đèn taplo sáng rồi lại tắt đi. Mong các anh tư vấn giúp :D

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Các anh cho em hỏi, mình có thể đấu nối thế nào để đèn taplo luôn sáng khi mở khóa điện không?
Xe em đậu trong hầm tối thui. Lên xe mở khóa là liếc nhìn taplo xem có vấn đề gì không (kim xăng chẳng hạn) thì không thể nhìn được do tối quá. Muốn xem phải bật đèn demi lên để đèn taplo sáng rồi lại tắt đi. Mong các anh tư vấn giúp :D
Dạo này bắt đầu thấy lười rùi nhen, kakakakakakka, đấu được hết D ơi, có thể ghé Phương điện trần bình trọng để làm

• Like
Reactions: Oldcar_Nam
Hạng C
22/3/15
927
2.072
93
Dạo này bắt đầu thấy lười rùi nhen, kakakakakakka, đấu được hết D ơi, có thể ghé Phương điện trần bình trọng để làm
Em vẫn "anh hùng núp" diễn đàn mỗi ngày 4 lần anh ơi. Chỉ không tham gia do dạo này bận quá, xe chỉ đổ xăng rồi chạy thôi. Ngứa ngáy lắm mà cũng phải cắn răng chịu đựng :D
Anh "đào tẩu" thành công chưa anh D? Khi nào có kết quả cho em biết để em đến cảm nhận đẳng cấp mới nhá nhá :D
Biết đâu em lại a dua theo anh.