Hạng B1
16/12/10
75
1
8
52
Q1. TP/HCM
Em muốn chiếm miếng đất vàng của OS để lập cái box be bé này.
Rất mong các Bác tham gia góp ý và thêm vào danh sách nhằm mục đích cảnh báo cho chúng ta việc rửa xe sạch sẽ,đảm bảo kỹ thuật và tương xứng với chi phí của mình.Tránh những nơi rửa xe qua loa làm hư hỏng xe hoặc mất mát vật dụng trên xe
Cám ơn các Bác
Em bắn phát đầu tiên :
Rửa xe bẩn :
1,Cây xăng Petrolimex trên đường XVNT - Bình Thạnh.Đối diện trường tiểu học Hồng Hà(Gần siêu thị điện máy Tự Do).
2,Cây xăng ngã ba An Dương Vương - Nguyễn Văn Cừ - Q5
Rửa xe sạch :
Cây xăng đối diện chung cư Ruby Land - Đường Lũy Bán Bích - Quận Tân Phú

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
haiquan161 nói:
Em muốn chiếm miếng đất vàng của OS để lập cái box be bé này.
Rất mong các Bác tham gia góp ý và thêm vào danh sách nhằm mục đích cảnh báo cho chúng ta việc rửa xe sạch sẽ,đảm bảo kỹ thuật và tương xứng với chi phí của mình.Tránh những nơi rửa xe qua loa làm hư hỏng xe hoặc mất mát vật dụng trên xe
Cám ơn các Bác
Em bắn phát đầu tiên :
Rửa xe bẩn :
1,Cây xăng Petrolimex trên đường XVNT - Bình Thạnh.Đối diện trường tiểu học Hồng Hà(Gần siêu thị điện máy Tự Do).
2,Cây xăng ngã ba An Dương Vương - Nguyễn Văn Cừ - Q5
Rửa xe sạch :
Cây xăng đối diện chung cư Ruby Land - Đường Lũy Bán Bích - Quận Tân Phú
đối diện là sao bác?? em đi ngang làm gì có đâu bác?? em thấy có cây xăng trước cổng vào.............dòn đối diện là bên cùng phía với `UBND Q. Tân Phú hả bác???

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Câu xăng ấy nằm kế bên con hẻm lớn(lối đi vòng tránh cho cho mấy cái lô cốt ấy mà).
Nếu đi về phía cầu Tân Hóa thì nó nằm bên phải.Đứng ở cây xăng thì nhìn thấy tòa nhà Rubyland.

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Rửa xe Đông Hồ ok, sạch và có nhiều đồ

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.103
123
Đông Hồ good.. sạch & kỹ, có nâng gầm. Lúc nào cần xịt gầm mình chạy qua đây dù hơi xa.
Dơ & ẩu chưa từng thấy là tiệm gì sát bên quán dê, từ Sky Garden chạy NVL chuẩn bị qẹo qua Ng Hữu Thọ. Ngồi đợi rất nóng, rửa rất dơ

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Tiệm rửa xe cây xăng kế bên showroom DC trên đường Cộng Hòa (gần ngã tư hoàng hoa thám) ,rửa chúa dơ,chúa ẩu luôn! :p

Hạng C
8/8/08
666
62
43
Trên OS có thớt tổng kết rửa xe rồi, nhưng em không nhớ chỗ nào :):D

Em hay rửa ở Hoàng Lê, 492 Nguyễn Oanh, Gò Vấp, gần cầu An Lộc
* Ưu điểm: rửa sạch, cẩn thận, em thường ghé và sáng CN, vắng khách nên 3-4 chú xúm vào chăm sóc xe em nhìn thấy thương luôn. :D
* Nhược điểm: mặt bằng chật, cùng lúc chỉ rửa được 2 chiếc, chỉ có 1 cầu nâng nhưng để sửa xe là chính, có chỗ ngồi chờ nhưng chật và ồn vì gần dàn máy bơm, em hay xách ghế ra... lề đường ngồi.
Giá rửa xe 5 chỗ: 30K, hút bụi: 20K

Một chỗ khác trước đây em từng rửa là cây xăng góc Nguyễn Oanh - Nguyễn Văn Lượng
* Ưu điểm: rửa sạch, mặt bằng rộng rãi, rửa được nhiều xe, có cầu rửa gầm, chỗ ngồi đợi thoải mái
* Nhược điểm: mang tác phong và kỹ thuật rửa 2 bánh sang chăm sóc 4 bánh. Mỗi thợ rửa một kiểu nhưng đa số cứ một xô nước, 1 giẻ lau từ bánh lên nóc rồi lại từ nóc xuống bánh. :confused:
Giá rửa xe+hút bụi 5 chỗ: 45K.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
Quanh khu vực Tân cảng - Văn thánh có tiệm rửa xe nào tốt hả các bác?

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
Năm Thơm còn làm ko các bác....có đợt nghe nói nghỉ nên em lâu quá ko đi ngang qua Ung Văn Khiêm.............