DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Chào các anh chị em thành viên clb SubaruFC (SSC), box SubaruFC tuy còn non trẻ những cũng đã dần trở thành một địa chỉ quen thuộc để các ace đang sở hữu/sử dụng dòng xe Subaru đăng ký sinh hoạt, chia sẻ những buồn vui trong cuộc sống, trong công việc, để chém gió xả stress, v.v. và v.v.,
Để gắn kết các thành viên hơn nữa, em xin mạo muội mở box "Sinh hoạt thành viên SubaruFC (SSC)" này và hy vọng các thành viên đóng góp chia sẻ những bài viết hay, những dòng nhật ký Subies ngẫu hứng lý qua cầu, các hình ảnh hoạt động định kỳ của clb kèm những lời bình dzí dzỏm nhưng không kém phần chặt chém, hay những khoảnh khắc hớ hênh của Subiz nào đó...:)
DP.
Box sinh hoạt thành viên SubaruFC (SSC)

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Ủa!? Lúc đó mình đi gom rác hay sao mà không có trong hình vậy cà!?

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Chào các anh chị em thành viên clb SubaruFC (SSC), box SubaruFC tuy còn non trẻ những cũng đã dần trở thành một địa chỉ quen thuộc để các ace đang sở hữu/sử dụng dòng xe Subaru đăng ký sinh hoạt, chia sẻ những buồn vui trong cuộc sống, trong công việc, để chém gió xả stress, v.v. và v.v.,
Để gắn kết các thành viên hơn nữa, em xin mạo muội mở box "Sinh hoạt thành viên SubaruFC (SSC)" này và hy vọng các thành viên đóng góp chia sẻ những bài viết hay, những dòng nhật ký Subies ngẫu hứng lý qua cầu, các hình ảnh hoạt động định kỳ của clb kèm những lời bình dzí dzỏm nhưng không kém phần chặt chém, hay những khoảnh khắc hớ hênh của Subiz nào đó...:)
DP.
E chỉ chuyển Ảnh từ FB qua thôi nhé. Nếu có "vi phạm bản quyền" các bác bỏ qua nhé? Vì e ấn tượng nhất cái hình này của gian hàng Sub. hehehe

P/S: một bác cần phải tập bơi, 1 bác cần phải tập Gym (bác DP nhé)ah.kakaka

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Để khai trương box sinh hoạt, em đang dự tính làm cái booklet nhỏ để thành viên mang theo. Mong các bác đóng góp thêm ý kiến sẽ bỏ vào!

Những điều lưu ý khi sử dụng xe subaru:
1. Xe Awd nên chỉ bỏ lên thớt chở chứ ko kéo đẩy khi có sự cố
2. Lực siết bánh 100Nm (sti) fxt ? Wrx ?
3. Khi có sự cố vui lòng gọi điện về số .... hoặc số...
4. ....

mong các bác hỗ trợ đóng góp cho cẩm nang SSC ạ!

• Like
Reactions: speeded and DP
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Để khai trương box sinh hoạt, em đang dự tính làm cái booklet nhỏ để thành viên mang theo. Mong các bác đóng góp thêm ý kiến sẽ bỏ vào!

Những điều lưu ý khi sử dụng xe subaru:
1. Xe Awd nên chỉ bỏ lên thớt chở chứ ko kéo đẩy khi có sự cố
2. Lực siết bánh 100Nm (sti) fxt ? Wrx ?
3. Khi có sự cố vui lòng gọi điện về số .... hoặc số...
4. ....

mong các bác hỗ trợ đóng góp cho cẩm nang SSC ạ!
Người ngoai đạo ngu ý= Chắc chỉ là những lưu ý chung cơ bản và thường gặp thôi ah:
- Warm up Engine. cái này e thấy xung quanh e, nổ máy phát đi luôn!!!
- Tools cần thiết để trên xe
- Áp suất lốp
- Rửa xe + vệ sinh nội thất (đúng tủ của HT) hahah

Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Quy trình tháo bánh, thay bánh khi sự cố cũng nên đưa ra bác ơi. Nhiều xe ko biết cách đổ kích, sập gầm rồi.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
bổ sung thêm hình vẽ các vị trí đặt kích cho cầu trước, cầu sau hoặc từng bánh khi tháo bánh vá vỏ, nếu dùng kích cá sấu kích để nâng mà không đúng vị có thể làm biến dạng các thanh càng chịu lực, có thể dẩn đến lệch góc lái và hệ thống truyền động AWD

• Like
Reactions: Kombat and nmtung
Hạng B2
30/8/10
205
164
43
bổ sung thêm hình vẽ các vị trí đặt kích cho cầu trước, cầu sau hoặc từng bánh khi tháo bánh vá vỏ, nếu dùng kích cá sấu kích để nâng mà không đúng vị có thể làm biến dạng các thanh càng chịu lực, có thể dẩn đến lệch góc lái và hệ thống truyền động AWD
Ka ka. Đúng cái e đang nghĩ luôn nhưng đợt rồi bận quá chưa có time làm cho nó đẹp.

Ví dụ: sơn đầu kích bằng sơn phản quang màu Đỏ. Bốn vị trí đặt kích dưới gầm xe cũng sơn như vậy luôn. Khi có việc bỏ kích ra là biết ngay phải đặt kích ở dưới gầm vào chỗ nào.
Đánh số các dụng cụ cần thiết để tạo ra quy trình tháo lắp lốp nhanh chuẩn an toàn.

• Like
Reactions: speeded and Kombat