Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Chúc mừng năm mới các cụ!

Tết rảnh rỗi nên tôi tính thay vỏ cho em civic chứ bộ hiện nay đi lâu rồi ồn ào quá. Coi trên mạng thấy có 2 em cùng hạng, đều nhắm đến sự êm ái, cảm giác lái: Bridgestone Turanza GR100 và Michelin Premacy 3st. Em GR100 ra tháng 4 năm 2014 nên chắc nhiều cụ đã trải nghiệm. Cụ nào trải nghiệm 2 em rồi cho cái review và giá hiện nay nếu có giúp. Cám ơn các cụ tư vấn.

Hạng B1
4/2/16
65
22
8
34
Mic êm hơn nếu bác chạy kỹ thì dùng Michelin Primacy 3St còn ko kỹ thì GR100. Với tùy bác là fan của thằng nào nữa. về design thì gai của GR100 nhìn có vẻ ngầu hơn :D

• Like
Reactions: CivicLE
BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Chúc mừng năm mới các cụ!

Tết rảnh rỗi nên tôi tính thay vỏ cho em civic chứ bộ hiện nay đi lâu rồi ồn ào quá. Coi trên mạng thấy có 2 em cùng hạng, đều nhắm đến sự êm ái, cảm giác lái: Bridgestone Turanza GR100 và Michelin Premacy 3st. Em GR100 ra tháng 4 năm 2014 nên chắc nhiều cụ đã trải nghiệm. Cụ nào trải nghiệm 2 em rồi cho cái review và giá hiện nay nếu có giúp. Cám ơn các cụ tư vấn.
Cảm tính, mình thích Michelin hơn!

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Thanks các cụ tư vấn. Mấy bữa trước tôi đi coi cả 2 và thấy gai GR100 rồi. Cửa hàng khuyên mua BS vì êm như nhau nhưng Mic dễ bể hơn, BS có nhiều công nghệ triệt tiếng ồn mới. Lúc trước xe ồn nhưng không thay vì mọi người nói Civic ồn. Giờ phi nhanh êm, nghe được tiếng gió. Đúng ra phải thay sớm hơn.

• Like
Reactions: lopxeoto
Thanks các cụ tư vấn. Mấy bữa trước tôi đi coi cả 2 và thấy gai GR100 rồi. Cửa hàng khuyên mua BS vì êm như nhau nhưng Mic dễ bể hơn, BS có nhiều công nghệ triệt tiếng ồn mới. Lúc trước xe ồn nhưng không thay vì mọi người nói Civic ồn. Giờ phi nhanh êm, nghe được tiếng gió. Đúng ra phải thay sớm hơn.
Michellin thì đi êm thật nhưng hông lốp mềm dễ bị ăn đinh , nếu đi đường xấu thì thôi khỏi nói đá chém lốp hư hết. còn Bridgestone thì độ bền cao, dòng gai được đánh giá là đi êm nhất là GR100 đó ạ
www.hongcuong.net

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng B1
4/2/16
65
22
8
34