Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bs oi cap cuu

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam
Hi chào bác sỹ, bác sỹ đang ẵm cu tí hay đang làm gì đấy. Bác sỹ pha sữa xong nhờ bu nó cho nó bú (chứ không phải bác sỹ bú đâu nhé:)) xong rồi cấp cứu giùm tui cái này với.
Tui có bệnh này (cái này chắc bác sỹ chưa có khám cho ai quá) : tui muốn làm thêm cái hệ thống nâng hạ cái bửng xe cho xe tải nhẹ Izusu 2 tấn (giống như mấy cái xe tải chuyên đi bắt hàng rong của mấy cha cảnh sát đó), tui để ý thấy có 2 lọai : một lọai là nó dùng hệ thống dây cáp kéo (lọai này có 2 trụ đứng làm ray để cho cái bửng nó chạy lên chạy xuống) và một lọai nữa là nó dùng cả một hệ thống tay đòn bản lề để nó nâng hạ cái bửng, hỏng biết bác sỹ có đọc ra được không, tui chẳng biết giải thích như thế nào cho nó rõ nữa. Bác sỹ có biết chỗ nào bác sỹ tư vấn cho tui với và giá cả thì có mắc lắm không vậy bác sỹ. Hè hè con nhà nghèo có mua bảo hiểm y tế nên phải hỏi giá kỹ vậy cho nó chắc, bác sỹ đừng có chê chuối nhé:). Cảm ơn bác sỹ trước .

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
RE: Bs oi cap cuu

Ca này không chết mà dám la cấp cứu, phải phạt cho nằm hành lang, hứ...

Tải không bửng vẫn chạy tốt mà, việc này đợi Bác sĩ đầy tháng vẫn kịp chán.

Lần sau bác mà còn la bài hãi kiểu đó thì

Bảo vệ cổng
E-gara

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Cái vụ này hình như phải chế thêm cái hộp tách công suất như của mấy cái xe ben để nó chạy cái bơm thủy lực sau đóchees lại cái sát si xe tải nữa, tôi nghĩ chế được nhưng phải tính toán rất mất công, tốt nhất bác nên ra mấy hãng bán xe máy lấy nguyên thiết kế của máy cái xe đó keo mấy ông thợ qua xem về cứ y chang thế mà chế nhanh hơn chứ nua thì chắc không biết ai bán
mà vụ này phải qua bên cải tạo xe sở giao thông công chính xin phép cải tạo chứ không thì khi đi đường công an hỏi cái gì đây thì khốn

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam

Hé hé, ở đời phải to mồm bác bảo vệ già khó tính àh:). Ý tui cấp cứu là tại vì tui có nhu cầu thật sự chứ bộ, tui cũng đang lúng túng mà lị, các bác biết đó, vào hãng hỏi thì nó quất cho 3000-4000$, lấy tiền đâu mà mần, nên tui phải la bai bải vậy chứ, Bác sỹ hỏng cấp cứu ca này thì có cha lang băm nào cứu tui không vậy, chứ để cha bảo vệ già sắp cho nằm hành lang ỏai quá:)

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

cái đó hình như có nhưng độ chế vào thì em không biết nhưng đã có người từng làm như thế này. Ra máy bãi xe cũ ở Thủ Đức ( Xa lộ Hà Nội ) nhiều vô số , bác vào hỏi mua lại nguyên bộ của nó như vậy về dỡ mất công độ chế lại còn chuyện mua rẻ hay mắt thì tùy duyên hêhhh. nhưng chắc chắn là không đắt như trong hãng tại đồ nghĩa địa mà :D:D