Hạng B2
11/4/17
220
7.707
93
48
Họ bán từ bột chiên tới mì tàu xá xíu, sủi cảo tôm tươi cho người Việt.
Em ăn mấy món này 30 năm rồi. Ngon và rất ngon và vẫn nghiện.
Duy nhất một thắc mắc họ bán đồ ngon gia truyền như vậy hàng ngày, thế bữa cơm nhà hàng tuần họ nấu gì?
Mời thầy giáo Biên hòa cho mấy tấm pixel full night mode ạ!

• Like
Reactions: Nhím+ còi
Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
58.630
113
Món chính thì k biết.
Chứ hồi xưa sv 94-95 mùa Trung Thu, mình đi giao bánh cho nhà bạn (người Tiều) thì sáng nào cũng ăn cháo trắng + hột vịt muối (hột vịt muối của nhân bánh Trung Thu nhập dư).
Má ơi, ăn hôvimui riết muốn ị ra cái trứng muối luôn, ngán gần chết.

Hạng B2
11/4/17
220
7.707
93
48
Món chính thì k biết.
Chứ hồi xưa sv 94-95 mùa Trung Thu, mình đi giao bánh cho nhà bạn (người Tiều) thì sáng nào cũng ăn cháo trắng + hột vịt muối (hột vịt muối của nhân bánh Trung Thu nhập dư).
Cu Lở đâu ta?

• Haha
Reactions: Ban
Hạng D
30/7/16
2.635
57.894
113
Món chính thì k biết.
Chắc địch thúi lắm ấy nhỉ?

Tập Lái
24/3/20
33
9.959
83
Món chính thì k biết.
Vậy cái gia đình Triều Châu đó sang rồi anh. Thường thì họ chỉ ăn cháo với cải mặn hà. :D:D:D
Nhân chủ đề này, xin kể thêm 1 chuyện. Hồi xưa, mấy tiệm trà tàu, sáng ra cafe không cần nghe nói chuyện, chỉ nhìn là biết Quảng Đông hay Triều Châu.;)
Mấy tay QĐ thì há cảo,bánh bao, cafe sữa đá ì xèo. Riêng mấy anh TC thì...họ tiết kiệm lắm. Chì cần cái dầu chá quẩy, với cái xây chừng, sau đó kêu phổ ky thêm bình trà là xong bữa sáng. Hoặc, cái bánh tiêu với bạc xỉu....vậy đó.

Hạng D
16/3/09
3.297
52.174
113
www.tet.com
Mình ấn tượng nhất là thịt kho Chao Đỏ . Moá nhà muốn ăn phải gởi từ SG về mới có chao đỏ để kho .
Rao xào đa phần ăn cải xào . Mình thích nhất cải rổ xào . Hồi đó cải rổ phải mua hạy về gieo mới có ăn .